Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามว่าทำไมเสียงไม่ออก TV ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามว่าทำไมเสียงไม่ออก TV ครับ

ผมใช้การ์ดจอ 7300gt ใช้หัวแปลง แล้วต่อสาย HDMI ไป TV

ภาพชัดเจนครับ แต่เสียงออกลำโพงคอม
    ซึ่งผมอยากให้มันออกทีวี

ผมก็ได้ไปซื้อสาย mini to rca มาแล้วต่อจาก รูเขียวของเมนบอร์ด ไปต่อสาย แดงกับขาว หลัง tv

เสียงก็ยังไม่ออก ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

7300gt ไม่มีเสียง

Comment

ใช้ TV รุ่นไหนครับ

ลองดูในคู่มือว่า ถ้าใช้ HDMI แต่ต่อสายเสียงแยกต่างหาก ต้องต่อเข้าช่องไหน

ตัวอย่างนี้ของ LG ต่อเข้าช่อง Mini Jack

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        7300gt ไม่มีเสียง
        ึครับผม

ผมก็ได้ลองต่อ mini to rca แล้วก็ยังไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
          ใช้ TV รุ่นไหนครับ

ลองดูในคู่มือว่า ถ้าใช้ HDMI แต่ต่อสายเสียงแยกต่างหาก ต้องต่อเข้าช่องไหน

ตัวอย่างนี้ของ LG ต่อเข้าช่อง Mini Jack

ใช้ sony bravia ครับ

Comment

การ์ดจอไม่มี hdmi ซื้อใหม่

Comment

คือตอนนี้เหลือแค่เสียงอย่างเดียวครับ

Comment

ปกติที่ผมต่อสายHDMI ผมต้องปรับตรงPlayback devicesให้เป็นช่องของTVด้วย

ท่านลองเปลี่ยนที่Playback devicesรึยังครับ?

ถ้าท่านเปิดดูแล้วมันขึ้นdefaultเป็นซาวด์การ์ดหรือเสียงที่มากับบอร์ด มันก็จะออกลำโพงคอม

ท่านต้องปรับไปที่devicesยี่ห้อทีวีของท่านด้วย

อีกเรื่องคือ การ์ดของท่าน มันมีเสียงรึเปล่า? เพราะที่ผมเห็นมา HDMIในการ์ดจอระดับล่างมันมี2แบบ คือแบบมีภาพและเสียง กับมีภาพอย่างเดียวเสียงไม่ไปตามสาย

Comment

Originally posted by guran View Post
                  ปกติที่ผมต่อสายHDMI ผมต้องปรับตรงPlayback devicesให้เป็นช่องของTVด้วย

ท่านลองเปลี่ยนที่Playback devicesรึยังครับ?

ถ้าท่านเปิดดูแล้วมันขึ้นdefaultเป็นซาวด์การ์ดหรือเสียงที่มากับบอร์ด มันก็จะออกลำโพงคอม

ท่านต้องปรับไปที่devicesยี่ห้อทีวีของท่านด้วย

อีกเรื่องคือ การ์ดของท่าน มันมีเสียงรึเปล่า? เพราะที่ผมเห็นมา HDMIในการ์ดจอระดับล่างมันมี2แบบ คือแบบมีภาพและเสียง กับมีภาพอย่างเดียวเสียงไม่ไปตามสาย
                  Playback devices ของผมมีตัวเลือกเดียวคือเสียงที่มากับเมนบอร์ด

ผมเดาว่าการ์ดของผมไม่มีเสียงนะครับ

แล้วจะต่อสาย mini to rca ให้เสียงออกทีวีได้อย่างไรครับผม

Comment

Originally posted by WeeService View Post
                    Playback devices ของผมมีตัวเลือกเดียวคือเสียงที่มากับเมนบอร์ด

ผมเดาว่าการ์ดของผมไม่มีเสียงนะครับ

แล้วจะต่อสาย mini to rca ให้เสียงออกทีวีได้อย่างไรครับผม
                    ผมลองไปหาคู่มือ Sony bravia ของรุ่นนึงมาดู มันก็ต่อแบบเดียวกับ LG ครับ

คือใช้สาย mini to mini ต่อเข้าช่อง mini jack ตามรูป ไม่ใช่ช่อง RCA

Comment

Originally posted by osxp View Post
                      ผมลองไปหาคู่มือ Sony bravia ของรุ่นนึงมาดู มันก็ต่อแบบเดียวกับ LG ครับ

คือใช้สาย mini to mini ต่อเข้าช่อง mini jack ตามรูป ไม่ใช่ช่อง RCA

ต่อแล้วครับ mini to mini เสียงก็ยังไม่ออกเช่นกัน

แต่ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                      X