Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังสำหรับฟังเพลงให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟังสำหรับฟังเพลงให้ทีคับ

เอามาฟังกับ iPod touch นะคับ งบประมาณ 2-3 พัน

ตอนนี้เล็ง Koss KSC35, Grado SR60, Bose In Ear ไว้อะคับ เลือกตัวไหนดี

แต่ว่า Bose In Ear นี่ถ้าผมจะฝากร้านมั่นคงเค้าหิ้วได้ไหมอะ (หรือร้านอื่นก็ได้)

ชอบฟังแนว Pop นะคับ

ป.ล. ถามอีกเรื่อง Sennheiser HD555 กับ Razer Piranha ตัวไหนใช้เล่นเกมดีกว่าอะคับ พวก

เกม FPS พวก CS, SF อะคับ ตอนนี้ใช้ 555 อยู่อะ
    Last edited by Lawlight; 11 May 2008, 23:06:43.

แนะนำยี่ห้อ AKG นะครับจริงๆยี่ห้อนี้ใช้สำหรับStudio
    แต่มันมีรุ่นเล็กๆด้วย...
    อย่าง K66 อันนี้แนะนำเลยครับ เสียงใสสุดยอดราคา ไม่เกิน 2000

Comment

AKG K412P ก็เวิร์คคับ 1490 บาท ลองหาฟังดู

อ้อ เป็นแบบครอบหัวนะ

Comment

ผมเคยอ่านตามเวบเหนเค้าบอกว่า AKG มัน Flat หนิ ผมชอบแบบที่มันแต่งๆมากกว่าอะ แบบฟังเพลงเพราะๆอะคับ

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
          ผมเคยอ่านตามเวบเหนเค้าบอกว่า AKG มัน Flat หนิ ผมชอบแบบที่มันแต่งๆมากกว่าอะ แบบฟังเพลงเพราะๆอะคับ

แนวเสียง akg ไม่ Flat แน่นอนครับ
          AKG ยี่ห้อนี้ รูๆกันว่า จะออกแนวเสียงกระฉับกระเฉง สดใส ฟังสนุก

ยังไงก็ลองไปฟังก่อนเลยครับ
          บางคน ไม่เคยฟัง ไม่รู้อะไร แต่พูดไปเร่อยก็มีครับ เราก็เลือกอ่านเลือกเชื่อไปครับ ทางที่ดีก็ลองเองดีที่สุดครับ

akg ตัวที่ท่านข้างบนแนะนำก็เป็นอีกตัวที่คุ้มค่าครับ เสียงดีเลยล่ะ คุ้มราคา

Comment

แล้ว AKG412P นี่มันดีกว่า รุ่นที่ผมเล็งๆไว้ไหมคับ

Comment

ถ้าเทียบกับ กราโด้ Sr-60 แล้ว 412P ยังด้อยกว่าคับ กราโด้มีมิติกว่า นุ่มกว่า รายละเอียดดีกว่าและแน่นอนว่าแพงกว่า 55+

แต่กับ KSC35 ผมว่า 412 ดีกว่านิด ๆ คือ ksc35 เบสมันเยอะและมันส์ก็จิงแต่มัน อุดๆ กระจุกๆ น่ะ มันอยู่ตรงหูเกินไป
              412 เบสเยอะพอๆ กันแต่จะลงลึกและกว้างกว่า ฟังสบาย ส่วนความสดกับโทนอื่นผมว่าพอๆกันเลย
              โบส ไม่รุ้คับ ไม่เคยลอง -*-

ต้องลองเยอะๆคับ ไปร้านมั่นคงเลย ขอลองได้ทุกแบบ พวกหูฟังนี่ซื้อไม่ลองไม่ได้เลย
              Last edited by beachboy_x; 12 May 2008, 01:30:30.

Comment

เอ ทำไมผมฟัง ksc35 มันก็กว้างอยุ่นะไม่กระจุกๆอยุ่ที่หู แต่ไม่เท่ากะpk2 อ่ะ อาจเป็นเพราะผมใช้ipod รึเปล่า เสียงมันเลยคนละแนว แต่ที่แน่ๆ จขกท ต้องไปลองฟังเองครับ หูแต่ละคนไม่เหมือนกันจริงๆ อิอิ

Comment

ถ้าเทียบกับ กราโด้ Sr-60 แล้ว 412P ยังด้อยกว่าคับ กราโด้มีมิติกว่า นุ่มกว่า รายละเอียดดีกว่าและแน่นอนว่าแพงกว่า 55+

แต่กับ KSC35 ผมว่า 412 ดีกว่านิด ๆ คือ ksc35 เบสมันเยอะและมันส์ก็จิงแต่มัน อุดๆ กระจุกๆ น่ะ มันอยู่ตรงหูเกินไป
                  412 เบสเยอะพอๆ กันแต่จะลงลึกและกว้างกว่า ฟังสบาย ส่วนความสดกับโทนอื่นผมว่าพอๆกันเลย
                  โบส ไม่รุ้คับ ไม่เคยลอง -*-

ต้องลองเยอะๆคับ ไปร้านมั่นคงเลย ขอลองได้ทุกแบบ พวกหูฟังนี่ซื้อไม่ลองไม่ได้เลย
                  ตามนี้เลยครับ แต่อย่าลืมว่า Grado SR60 มันแพงกว่า 412p อยู่เกือบๆเท่าตัวครับ

KSC35 จะออกแนวดุกว่า 412p นิดๆ แต่ทั้ง2ตัวนี้ ฟังสนุกครับ แต่ว่า KSC35โมสายแล้ว นี่ทีเด็ดครับ ลองแล้วจะติดใจ อิๆๆ

Bose In Ear นี่จะพูดว่าลองแล้วก็ไม่เต็มปากครับ ยืมเพื่อนนั่งฟังไม่นานเท่าไหร่ แต่อย่างแรกเลย มันไม่กันเสียงภายนอกเท่าไหร่นัก จะออกแนว earbud ที่ยื่นเข้าไปไนรูหูซะมากกว่า แต่ใส่สบายมากครับ สาย+ตัวหูฟัง ดูดีมีสกุลมากๆ สวยงามระยับ เรื่องเสียงขอเว้นวรรคครับ เพราะฟังมาน้อยไป มิกล้าเอ่ย
                  ส่วนเรื่องหิ้วBose In Ear ไม่ต้องฝากไครครับ มีคนเค้าหิ้วมาแล้วมากมาย ในเวปพันทิพ ลองหาๆดูครับ ราคาประมาน 28xxบาท ไม่เกิน 3k

Comment

ทำไมผมฟัง ksc35 มันก็กว้างอยุ่นะไม่กระจุกๆอยุ่ที่หู
                    ผมว่าท่าน beachboy_x คงจะรู้สึกถึง อิมแพกของ ksc35 ครับ อิมแพกมันมากกว่า 412 อยู่พอควรนะ
                    เลยรู้สึกแบบนั้น

Comment

ใช่คับ คือ ksc35 มันมีอิมแพคอันหนักหน่วงเป็นจุดขาย ซึ่งมันจะอัดๆ เข้าหูหน่อยคับ
                      ผมเองชอบฟังเบส แต่ไม่ชอบอิมแพคหนักๆ แบบนี้นักคับ
                      Last edited by beachboy_x; 12 May 2008, 03:02:37.

Comment

ใน พันทิพมีร้านไหนที่หิ้ว Bose In Ear มาขายไหมอะคับ

ผมชอบซื้อร้านมากกว่าอะ

Comment

ใน พันทิพมีร้านไหนที่หิ้ว Bose In Ear มาขายไหมอะคับ

ผมชอบซื้อร้านมากกว่าอะ

ลองดูในเวป แล้วโทรติดต่อ ถ้าไกล้กันรับนัดของได้ครับ ผมทำบ่อยๆ ส่วนมากไปแถวๆสยาม
                          ขนาดเรียกนัดมาลองฟังเฉยๆ ยังเคยเลยครับ อิๆๆ
                          ร้านไนพันทิพไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะเดินไม่บ่อยเท่าไหร่ครับ

Comment

ตอนนี้เล็ง PK2 ไว้ด้วยอ่า

Comment

Working...
                            X