Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ ลำโพง2.1 งบต่ำกว่า1พัน SAAG 10S/Edifier M1350 ฟันธงทีครับ+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• + ลำโพง2.1 งบต่ำกว่า1พัน SAAG 10S/Edifier M1350 ฟันธงทีครับ+

+ ลำโพง2.1 งบต่ำกว่า1พัน SAAG 10S/Edifier M1350 ฟันธงทีครับ+

สำหรับคนงบน้อย หรือมือใหม่หัดฟังอย่างผมนะครับ
    ในงบต่ำกว่า1พัน คงมีตัวเลือกๆไม่มากนัก ผมเน้นดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ในห้องนอนเล็กๆ ไม่ต้องการวัตต์สูง หรือเสียงดังๆนะครับ ระหว่างSAAG 10SกับEdifier M1350 ฟันธงทีครับว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน หรือว่าท่านใดมีตัวอื่นที่ต่ำกว่าพัน และน่าสนใจไม่แพ้2ตัวนี้ ก็รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ปล.ใจเริ่มเอียงไปEdifierนิดๆ เพราะมันดูดีมีชาติตระกูลกว่า แต่เสียงยังไม่ได้ลองฟังทั้งคู่เลยครับ

ถ้างบประมาณในกระเป๋าเป็นตัวตั้ง...ก็ให้ไปลองฟังเลยครับตัดสินใจได้ง่ายกว่าเยอะราคานี้คุณภาพของเสียงต้องบอกว่าไม่ต้องคาดหวังเยอะ แต่ก็ได้มาโดยไม่คาดหวังอยู่บ้างเหมือนกันถ้าได้ลองฟังครับ บางครั้งยี่ห้องไม่ดัง แต่พอได้ฟัง เราชอบสไตล์เสียง แล้วราคาไม่เกินงบมาก ดูเนื้องานการประกอบ ชอบใจก็ จ่ายโลดดดด

Comment

ตัวที่เป็นแบรนด์แคนาดาแต่ประกอบในจีน เสียงนุ่มนวลกว่า
      ตัวที่เป็นแบรนด์ไทยแต่อะไหล่นอกนั้น เสียงจัดจ้าน โฉ่งฉ่าง แหลมไม่ต้องบูสขึ้นก็จัดพอตัวครับ เล่นเกมส์นี่เบสต้นออกเป็นลูก

ไปฟังเอาครับ เลือกเอา ชอบตัวไหน จ่ายตังตัวนั้นครับ

Comment

Working...
      X