Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการพิมพ์ภาษาญี่ปุ่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการพิมพ์ภาษาญี่ปุ่นครับ

ต้องทำอย่างไรถึงจะพิมพ์ได้ครับ ตอนนี้ที่ บาร์ เป็น EN TH JP แต่พอเลือกJPแล้วก้พิมพ์ไม่ออก ออกเป็นภาษาอังกฤษ
    เป็นวินโดว์xpนะครับ เป็นเครื่องของน้อง เค้าเรียนภาษาญี่ปุ่น ตอนแรกก้พิมพ์ได้นะครับ แ่เค้าบอกว่าเอางานไฟล์2007มาแล้วเปิดไม่ได้ ผมเลยเสนอหน้าไปลงoffice2007 ให้ งานเข้าเลยครับ

เลยมาขอคำปรึกษากับพี่ๆที่นี่หน่อยครับ

เลือก JP แล้วใช่ป่ะ มันจะมีมุมขวาล่างที่เขียนข้างๆ JP อะ จะเป็นตัว A ให้กดเปลี่ยนเป็น Hiragana หรือจะพิมพ์พวกทับศัพท์ก็ใช้ katakana แค่นี้ก็พิมพ์ได้แล้วครับ

Comment

แล้วมันจะเกี่ยวกันมั้ยครับ อย่างเช่น เครื่องน้อง มี 03 อยู่ แล้วผม ลบไป แล้วลง 07 ไปแทน มันจะทำให้เครื่องพิมพ์ญี่ปุ่นไม่ได้ เกี่ยวกันมั้ยครับ เพราะผมเองก้ไม่รู้เขาต้องทำไรก่อนพิมพ์

Comment

ถามหน่อย คำว่า "อย่าค่ะ" ภาษาญี่ปุ่นนี่เขียน-อ่านยังไงอะ

Comment

Working...
        X