Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpu วิ่ง 60-100% ไม่ทราบสาเหตุ ช่วยเหลือด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpu วิ่ง 60-100% ไม่ทราบสาเหตุ ช่วยเหลือด้วยครับ

พอลง windows แรกๆก็ปกติว่ิง 0-3% ต่อมาก็ลง driver การ์ดจอเข้าไป nvidia 550 ti มันก็วิ่งสูงขึ้น โทรไปถามช่าง เขา บอกเป็นที่ bios m/b ผมเป็นของ dell ด้วยสิ แต่หา driver ลงก็ยากพออยู่แล้ว แล้วผมจะอัพเดท bios ยังไงหละครับ m/b ผมรุ่น dell 0gdg8y ยังไงก็ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เช็คดูว่าเราได้เปิดโปรแกรมอะไรไว้รึป่าว
    พวกโปรแกรม เทส cpu อะไรบลา ๆ

Comment

ลองลงวินโดวส์ใหม่ครับ จะให้ดีลองสแกนไวรัสดูครับ

Comment

ลองเอา driver การ์ดจอออก รีสตาสแล้วสังเกตุว่าใช่ต้นเหตุหรือไม่

Comment

สรุปเป็นไวรัส ครับ เนื่องจากโปรแกรมสแกน ไม่ได้อัพเดททำให้สแกนไม่เจอ
          หลังจากอัพเดทก็เจอครับ ปันหาหมดไปแล้ว ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
          X