Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2000 แนะนำแบบรายละเอียด เสียงใส เบสตาม ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2000 แนะนำแบบรายละเอียด เสียงใส เบสตาม ทีครับ

งบ 2000 แนะนำแบบรายละเอียด เสียงใส เบสตาม ทีครับ
    ไม่รู้ว่าขอเยอะไปหรือป่าวครับ

...
    Last edited by PPG-GX2-SC; 28 Dec 2012, 20:50:43.

Comment

อ่านแล้วงง ยังไม่ได้บอกเลย งบเอาไปทำไร sound card ลำโพง หูฟัง?

Comment

อุ้ย ขอโทษครับ พอดีเงินพึ่งออกเลยใจร้อนไปหน่อยครับ

ที่ต้องการคือ ลำโพงครับ งบประมาณ2000 บาทครับ ดูหนังบ้าง เพลงก็แนวเน้นรายละเอียด เบสตามประมาณนี้ครับ เช่นเพลงที่มีsaxophone hihad อ่ะครับ
        ไม่รู้ว่าเค้าเรียกกันเพลงแนวอะไร คือไปฟังบนรถเพื่อนมาแล้วรู้สึกชอบอ่ะครับ เสียงมันละเอียดมาก ไม่เคยฟังอ่ะครับ

ปล.แนะนำเพลงแนวนี้ด้วยก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

อึบๆ ก่อนปีใหม่

Comment

Originally posted by thaisofter View Post
            อุ้ย ขอโทษครับ พอดีเงินพึ่งออกเลยใจร้อนไปหน่อยครับ

ที่ต้องการคือ ลำโพงครับ งบประมาณ2000 บาทครับ ดูหนังบ้าง เพลงก็แนวเน้นรายละเอียด เบสตามประมาณนี้ครับ เช่นเพลงที่มีsaxophone hihad อ่ะครับ
            ไม่รู้ว่าเค้าเรียกกันเพลงแนวอะไร คือไปฟังบนรถเพื่อนมาแล้วรู้สึกชอบอ่ะครับ เสียงมันละเอียดมาก ไม่เคยฟังอ่ะครับ

ปล.แนะนำเพลงแนวนี้ด้วยก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ
            เป็นเพลงแนว Jazz รึเปล่าครับ

ถ้าชอบแนวนี้ แนะนำให้เพิ่มงบอีกซักหน่อย

BORKED

Comment

Originally posted by osxp View Post
              เป็นเพลงแนว Jazz รึเปล่าครับ

ถ้าชอบแนวนี้ แนะนำให้เพิ่มงบอีกซักหน่อย

BORKED
              อืม ครับๆ ใช่เลยแนวนี้เลยครับ
              ต้องงบเท่าไรครับ

เค้าเรียกแนวอะไรครับ แนะนำศิลปิน เพลง ด้วยจักรขอบคุณยิ่งนักครับ

Comment

เนื่องจากมี Subwoofer ของ Sonic Tattoo เลยซื้อดอกลำโพงขนาด 4" (แถวบ้านหม้อ) เสียงที่ได้ยังดีกว่า.....
                เสียงจะแน่น ชัด แล้วซื้อดอกลำโพงของ J... โฮ้โหเสียงบางเสียงที่ไม่เคย
                ได้ยิน ก็ได้ยิน เสียงจะแน่น ชัด ใสสะอาด พลิ้ว (หนักประมาณ 1.3 กก.แม่เหล็กใหญ่มาก ฟังเพลงของนักร้อง
                เจ้าของฉายา ลูกคอ 9 ชั้น แล้วจะรู้ว่าเสียง พลิ้ว กังวาน เป็นอย่างไร ลำโพงตัวเก่าฟังไม่ออก พลิ้วไม่พอ)
                เปลี่ยนแค่ลำโพงกับใช้สายแลน Cat 6 เป็นสายสัญญาณกับสายลำโพง ฟังดูแล้วจะต้องทึ่ง
                หรือไม่ก็ลองฟังเพลง Willie Nelson - Always On My Mind
                http://www.youtube.com/watch?v=R7f189Z0v0Y

Comment

Originally posted by thaisofter View Post
                  อืม ครับๆ ใช่เลยแนวนี้เลยครับ
                  ต้องงบเท่าไรครับ

เค้าเรียกแนวอะไรครับ แนะนำศิลปิน เพลง ด้วยจักรขอบคุณยิ่งนักครับ
                  แนว Jazz ครับ

แต่ว่า Jazz มันก็ยังมีแตกย่อยลงไปอีกหลายแนวมากๆ

ลองเข้า youtube ค้นคำว่า Legends of Jazz จะเป็นคอนเสิร์ทที่มีนักร้องนักดนตรี Jazz ระดับตำนานมาแจมกัน หลากหลายแนว บันทึกเสียงดีเยี่ยม ลองไล่ๆ ฟังดูครับ

ส่วนลำโพง ที่เห็นน่าสนใจในงบไม่สูงนัก ก็ creative t20 ของใหม่เกือบ 3พัน (มือสองประมาณ 2พัน)

Comment

Working...
                  X