Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงเก่า จะเอามาต่อเข้าคอม รายละเอียดด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงเก่า จะเอามาต่อเข้าคอม รายละเอียดด้านใน

คือผมมี ลำโพงตามรูป ดังนี้ มันเเถมมาจาก ดีวีดี จะเอามาต่อเข้ากับคอม ซึ่งผมเคยเอาขั้วลำโพงต่อเข้ากับสาย เเดง-ขาวดังรูปนั้น เข้ากับคอมเเล้วมีเสียงเเต่เสียงเบา

ผมจึงคิดออกมาว่า อาจจะต้องมีอะไรขยาย(เพราะมันมีเเอมปืในตัว) ซึ้งคิดว่าน่าจะเอาไฟ จาก usb มาขยาย ซึ้งผมควรจะทำยังไงต่อไปดี เพราะเสียดายลำโพง + กับ ไม่มีงบไปซื้อใหม่

ขอดูข้างหลังลำโพงหน่อยครับ งงกับคำว่า " อาจจะต้องมีอะไรขยาย(เพราะมันมีเเอมปืในตัว)"

ไม่รู้ว่ามีแอมป์หรือไม่มีกันแน่ เลยอยากเห็นก่อนครับ

Comment

หันก้นมา อยากดูก้น

Comment

ผมเดา ว่ามันคือซัพที่ขับแต่เสียงเบส ด้านหลังน่าจะมี ช่องต่อ สายเสียงกลางเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่หาเสียงกลางมาต่อก็น่าจะดังแล้วมั้งครับ ถ้าไม่ใช่ก็รอท่านอื่น ต่อไปครับ

Comment

ดีวีดีท่านน่าจะมีแอมป์ในตัวและไม่น่าจะมีอินพุตที่จะต่อกับคอมได้ แล้วไม่ใช้ลำโพงกับดีวีดีหรอครับ
          คงต้องหาแอมป์มาเพิ่มครับ คอม>แอมป์>ลำโพง
          ยังไงดูที่หลังลำโพงกับหลังดีวีดีแฟมิลี่อีกทีครับ

Comment

ลำโพง ขนาด 8โอม 300 วัตต์ มีแอมป์ในตัว มีสายต่อออกจากลำโพง 2 เส้น ที่เอาไว้เข้า ดีวีดี หรือ เเอมป์ อ่ะครับ

ไม่สะดวกถ่ายให้กล้องไม่อยู่

Comment

ลำโพงมีแอมป์ในตัว หรือดีวีดีมีแอมป์ในตัวครับ ลำโพงมี2ตัวซ้ายขวาใช่มั้ยครับ
              เพราะถ้าลำโพงมีแอมป์ในตัวจริง ต่อ คอม>ลำโพง(แอมป์ในตัว)
              เหมือนที่ท่านต่อก็คงใช้ได้แล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by canonwar View Post
                ลำโพง ขนาด 8โอม 300 วัตต์ มีแอมป์ในตัว มีสายต่อออกจากลำโพง 2 เส้น ที่เอาไว้เข้า ดีวีดี หรือ เเอมป์ อ่ะครับ

ไม่สะดวกถ่ายให้กล้องไม่อยู่
                ถ้าไม่มีช่องต่อไฟฟ้าเข้า มันก็คือลำโพงเปล่าๆ ครับ ไม่มีแอมป์ในตัว

Comment

เสียงจากคอม>>DVD>>ลำโพง
                  เสียบปลั๊ก DVD ไว้ด้วย

Comment

Originally posted by poowangdee View Post
                    เสียงจากคอม>>DVD>>ลำโพง
                    เสียบปลั๊ก DVD ไว้ด้วย
                    ครับผม ตอนเเรกก็จะทำเช่นท่านบอก เเต่ปัญหาคือ ดีวีดี เเฟมิลี่ มัน พพังเลยซื้อตัวใหม่มา ซึ้งมันไม่มีขั้วต่อให้ ผมเลยจน ปัญญาไม่รู้จะทำอย่างไร เลยคิดว่าถ้ามีไฟเข้าให้มันมันน่าจะเสียงดังกว่านี้

เพราะเอาสายลำโพงพันกับ เเจ็ค ขาว-เเดง เสียงออกมา เเต่ออกมาเบา ซึ้งถูกไม่ถูกผมไม่ทราบผมเดาเอา 5555

Comment

Originally posted by osxp View Post
                      ถ้าไม่มีช่องต่อไฟฟ้าเข้า มันก็คือลำโพงเปล่าๆ ครับ ไม่มีแอมป์ในตัว

ไอมีแอมป์ในตัวผมไม่ได้คิดเองครับ ข้างหลังมันเขียนมาตามนั้น ครับผม

Comment

Originally posted by canonwar View Post
                        ไอมีแอมป์ในตัวผมไม่ได้คิดเองครับ ข้างหลังมันเขียนมาตามนั้น ครับผม
                        ท่านครับ ไอที่เขีนยอยู่ด้านหลังลำโพงอาจจะหมายถึงชุดลำโพงพร้อมเครื่องเล่นดีวีดีมีขยายในตัวครับ

คือเขาขายเป็นชุด แต่ที่ตัวตู้ลำโพงไม่น่าจะมีแอมในตัวครับ เพราะถ้ามีก็น่าจะต้องมีปุ่มปรับความดังเบาที่ตู้แล้วละครับ

ถ้าท่านจะใช้ตู้นี้ ก็ต้องหาซื้อแอมป์ตัวเล็กมาต่อเพิ่มละครับ

Comment

ครับผม ตอนเเรกก็จะทำเช่นท่านบอก เเต่ปัญหาคือ ดีวีดี เเฟมิลี่ มัน พพังเลยซื้อตัวใหม่มา ซึ้งมันไม่มีขั้วต่อให้ ผมเลยจน ปัญญาไม่รู้จะทำอย่างไร เลยคิดว่าถ้ามีไฟเข้าให้มันมันน่าจะเสียงดังกว่านี้

เพราะเอาสายลำโพงพันกับ เเจ็ค ขาว-เเดง เสียงออกมา เเต่ออกมาเบา ซึ้งถูกไม่ถูกผมไม่ทราบผมเดาเอา 5555
                          ก็ดีวีดีตัวใหม่ท่านไม่มีแอมป์ในตัวกระมังครับ ก็หาแอมป์มาก็จบแล้วครับ

Comment

Originally posted by taingzaa View Post
                            ท่านครับ ไอที่เขีนยอยู่ด้านหลังลำโพงอาจจะหมายถึงชุดลำโพงพร้อมเครื่องเล่นดีวีดีมีขยายในตัวครับ

คือเขาขายเป็นชุด แต่ที่ตัวตู้ลำโพงไม่น่าจะมีแอมในตัวครับ เพราะถ้ามีก็น่าจะต้องมีปุ่มปรับความดังเบาที่ตู้แล้วละครับ

ถ้าท่านจะใช้ตู้นี้ ก็ต้องหาซื้อแอมป์ตัวเล็กมาต่อเพิ่มละครับ

Comment

ผมว่่าถ่ายหลังลำโพงทั้งสองตัวมาให้ดูดีกว่าครับจะได้แนะนำได้ถูก

Comment

Working...
                              X