Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงหน่อยครับ

เห็นเชียร์กัน M50W

ณ ตอนนี้มีตัวไหนดีกว่าราคาใกล้เคียงกับ M50W หรือเปล่าครับ

จะซื้อแล้วครับ ^ ^ ขอบคุณครับ

มีร้านไหนขาย M50W บ้างครับนิ สั่งทีไหนได้น๋

Comment

Hi Fi Lover เป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการครับ

Comment

จัดมาจนได้ m50w

Comment

เป็นยังไงบ้างครับ ชอบมั้ย ใช้อยู่เหมือนกันครับ แนะนำว่า Burn ไปเรื่อย ๆ เสียงจะดีขึ้นได้อีกครับ

Comment

Originally posted by ghostnoyza View Post
            จัดมาจนได้ m50w
            เปิดฟังแรกๆ เสียงแย่ แทบจะขายทิ้ง เหมือนของผมไหมครับ

Comment

มันเป็นเรื่องปกติครับของลำโพงใหม่ต้องเบิรน์ให้ได้ที่ซะก่อน ใจรักเครื่องเสียงต้องอดทน...มาใหม่ๆเหมือนกันเสียงอู้อี้พอผ่านมาได้ก็โล่งหูล่ะ

แต่ตอนนี้กำลังหาเรื่องเปลี่ยนสายอยู่อยากได้เสียงใสมากขึ้นอีกสักหน่อยเปิดฟังเบาๆเสียงมันยังขุ่นอยู่

Comment

ซื้อมาแรก ๆ จะเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ เป็นปกติของทั้งลำโพงและหูฟังที่ต้อง Burn ครับ แรก ๆ จะขุ่น ๆ เบลอ ๆ แห้ง ๆ ฟังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ถ้า Burn ไปให้เกิน 200 ชั่วโมงก่อน เสียงจะดีขึ้นได้ชัดเจนเลยหล่ะครับ

Comment

ตอนนี้ยังบอกไม่ถูก เพราะยัง Burn ยังไม่เต็มที่ แต่รองเปิดเสียงดังๆ เกือบสุดรู้สึกลำโพงเสียงแตกๆ หน่อยครับ ใช้กับ PC ใช้ soundcard

แต่ก็ไม่ค่อยได้เปิดดังเท่าไร รอดูหลัง Burn จะเป็นยังไง ต้องเปลี่ยนสายเพิ่มเติมหรือเปล่าเสียงใส ดีขึ้นแค่ไหนคับ

Comment

ไม่รู้สิ รู้สึกมันกากๆ ยังไงไม่รู้นะครับสำหรับ m50w ไม่เหมือน กับโฆษณาสักเท่าไร

สงสัยต้องขยับไปเล่นตัวใหญ่ๆ เลย

Comment

Originally posted by ghostnoyza View Post
                      ไม่รู้สิ รู้สึกมันกากๆ ยังไงไม่รู้นะครับสำหรับ m50w ไม่เหมือน กับโฆษณาสักเท่าไร

สงสัยต้องขยับไปเล่นตัวใหญ่ๆ เลย
                      กี่ชั่วโมงแล้วครับ
                      ของผม ประมาณ70 ชม.ถึงรู้สึกว่าค่อยๆดีขึ้น

Comment

แนะนำ ลองฟังหลายๆ แนวดูครับ ว่าลำโพงไปทางแนวไหน แล้วขาดอะไร ค่อยเปลี่ยนลำโพง ไม่งั้นได้เปลี่ยนหลายรอบอีก 555

Comment

เบิร์นไปก่อนครับ 200 ชม ถึงจะเห็นหัวเห็นหาง ถ้าจะเปลี่ยนสายลำโพง แนะนำเปนสายทองแดงเคลือบเงิน จะทำให้เสียงใสขึ้น ตอนแรกผมซื้อมาใช้ก็เปนแบบเดียวกัน อยากจะเควี้ยงทิ้งเสียงมันอู้ๆไม่ใส ฟังแล้วหงุดหงิด พอเบิร์นไปสักระยะ ลองขยับเปลี่ยนสายลำโพง สายสัญญาน สายไฟ AC ตอนนี้ให้เอา FOCAL xs BOSE หรือ B&W มาแลกผมก็ไม่ยอมครับ

Comment

ทดสอบเบริ์น ได้ 15 วันแล้ว ประมาณ 120 ชม.ได้

รู้สึกไม่ค่อยประทับใจเท่าไร ดังไม่สะใจ ถ้าใครต้องการฟังเพลง แบบต้องการดัง หน่อยๆ ไม่ได้เท่าไร เสียงนี้แตกเลย เสียงเปี้ยนไปหมด ไม่รู้ว่าได้ของดีมาหรือเปล่า

หน้าจะต้องขยับไปเล่นรุ่นใหญ่กว่านี้

Comment

เสียงตอนเปิดเบาๆ ไม่ดังมากผมก็ว่า Ok เสียงมันตึบๆ ดี เสียงอุ่นไม่ใส มากแต่ไม่ถึงกับแย่ครับ ผมก็ว่า Ok

ฟังสบายดีหู แต่ก็อย่างว่าไม่พอครับ

Comment

Working...
                              X