Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ลำโพงที่จะใช้ คู่กับ NAD352 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ลำโพงที่จะใช้ คู่กับ NAD352 ครับ

งบลำโพงขอที่ประมาณ 15000 ครับ อยากให้ช่วยแนะนำ ที่เข้ากับ Int.AMP 352

เน้นเสียงกลางและความใสเป็นหลักครับ เอามาฟังเพลงเพรียวๆเลยครับผม หนังไม่ดู

พอดีมีซับช่วยขับเสียงต่ำ+เบสแล้ว จึงอยากเน้นแต่เสียงร้องและพวกเสียงเครื่องดนตรี

ส่วนตัวแล้วฟังเพลงทุกแนวเลยครับ อยู่ที่อารมณ์

ที่ดูๆไว้มี:
    PSB Image B25
    Quad 11L
    JM Lab Chorus 707S

จาก list ผมเคยลองฟังแค่ PSB Image b25 ส่วนตัวแล้วก็ชอบนะครับ

แต่อยากลองฟังเสียงตัวอื่นๆเพื่อเปรียบเทียบ ยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ ท่านเซียนๆ
Working...
X