Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Go Pro Vs X-Fi 5.1 Surround

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Go Pro Vs X-Fi 5.1 Surround

ผมจะเอามาใช้เล่นเกมส์กับnote บุคอะครับ เสียบกับหูฟัง Gaming
    ผมเลยสงสัยว่า 2 ตัวนี้ ถ้าใช้ ในโหมด Stereo เสียงเหมือนกันมั้ย ถ้าไม่แตกต่างผมจะซื้อ X-FI Go
    หรือถ้าเสียง X-Fi 5.1 มันโอเคกว่า ก็จะเพิ่ม 500 ไปซื้อ
    รบกวนผู้เคยใช้แนะนำทีครับ

เคยใช้แต่X-Fi Go Pro เล่นเกมเสียงใช้ได้ครับ เคยอ่านสเปคแล้ว ผมว่าเสียงไม่ต่างกันมากนะครับ แต่มีช่องต่อเพิ่มขึ้นและมีvolumปรับเสียงได้ สะดวกเหมือนกัน ถ้าถามผมผมเลือก X-Fi 5.1 ครับ พอดีตอนที่ซื้อ บ้านผมหาไม่้ได้เลยจำซื้อX-Fi Go Proมาใช้ แต่ตอนนี้เลิกใช้แล้วครับ ตอนนี้ผมต่อnotebook asus n43sl เข้าavr yahama rx-373
    ผ่านสายhdmi ได้มือ2มา เล่นเกมส์แจ่มมากเลยครับ แต่ก่อนนี้ใช้dac-amp nbf-15 ตัวนี้เล่นเกมเสียงแจ่มเหมือนกันแต่รองรับแค่2.1 แต่ใช้กับwindow8ไม่ค่อยดีครับ
    เครื่องคอมมันขึ้นจอฟ้าบ่อยมาก แต่ใช้กับwindow7ไม่มีปัญหา เลยขายทิ้งไปซื้อavrมาใช้แทนครับ

Comment

ถ้างบถึงแนะนำ X-fi 5.1 Surround ดีกว่าครับ เพราะอนาคตรองรับ output/input หลายแบบแถมทำ dolby digital live ได้

ปล. dolby digital live ต้องใช้ driver จากแผ่นที่แถมมากับกล่องนะครับ ผมไม่แน่ใจมันถูกถอดไปใน driver version ไหนแต่ว่าตอนผมลง win8 เลยไปโหลดตัวล่าสุดจาก web creative ปรากฏว่า function dolby digital live หายซะงั้น หาไงก็ไม่เจอ
      เลยต้องไปขุดแผ่นมาลง ซึ่งก็ทำงานได้ปกติ และได้ function dolby digitasl live คืนมาครับ

Comment

Working...
      X