Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอมป์จิ้ว class T ใครใช้อยู่มาให้ความเห็นเรื่องเสียงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอมป์จิ้ว class T ใครใช้อยู่มาให้ความเห็นเรื่องเสียงหน่อยครับ

แอมป์จิ้ว class T ใครใช้อยู่มาให้ความเห็นเรื่องเสียงหน่อยครับ
    จะหามาไว้ฟังเล่นหน่อย

ตัวใหนล่ะ ? มีเป็นร้อยๆ รุ่น

Comment

Up

Comment

ใครใช้รุ่นไหน ออกความเห็นรุ่นนั้นเลยครับ

Comment

รวมๆผมเรียกมันว่านวัตกรรม ขนาดเล็ก เสียงโต ฟังเรื่อยๆ ไม่มีอะไรต้องตำหนิ ผมฟังแทนเครื่องหลอดไปเลย ไม่ต้องกลัวร้อน ไม่ต้องวอร์ม ฟังแล้วหลับไป ไม่ต้องคอยพะวงมาปิด ผมเอามาใช้กับพวก Bose หลายรุ่นเลย รวมทั้งลำโพง fullrange vintage ตู้เท่าตู้เย็น สบายๆ
          ยกเว้นไปเจอลำโพงมหากาฬ ขี้ฟ้องทั้งหลาย เพราะยังไงๆเสียงมันก็ยังเป็นดิจิตอลยันค่ำ ถ้าเทียบกันกับแอมป์ดีๆแพงๆ แต่ถ้าฟังเดี่ยวๆ เอาไว้ผ่อนคลายแบบชุดเล็กๆง่ายๆล่ะดีมากๆครับ

Comment

จำรุ่นไม่ใด้ล่ะ แต่เสียงก็ดีนะ แหลมห้วนๆ ไม่ค่อยมีหางเสียง เบสเป็นลูกๆแต่ไม่หนักแน่น คล้ายๆแบบว่าพ้นไปที - -

ที่น่าชมคือกำลังขับเยอะ น้ำหนักเบา และไม่ร้อน อย่างพวก Muse งี้ถ้าจับกับลำโพงหิ้งตัวเล็กๆ ผมว่าใด้เนื้อหาสาระมากกว่าลำโพงคอมพ์ 2.1 ในราคาเดียวกันเยอะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              จำรุ่นไม่ใด้ล่ะ แต่เสียงก็ดีนะ แหลมห้วนๆ ไม่ค่อยมีหางเสียง เบสเป็นลูกๆแต่ไม่หนักแน่น คล้ายๆแบบว่าพ้นไปที - -

ที่น่าชมคือกำลังขับเยอะ น้ำหนักเบา และไม่ร้อน อย่างพวก Muse งี้ถ้าจับกับลำโพงหิ้งตัวเล็กๆ ผมว่าใด้เนื้อหาสาระมากกว่าลำโพงคอมพ์ 2.1 ในราคาเดียวกันเยอะ
              รบกวนแนะนำลำโพงมาคู่กะmuseซักคู่คับผม งบ5000

Comment

Working...
              X