Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีแกะ sat ของ cambridge soundworks

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีแกะ sat ของ cambridge soundworks

สอบถามวิธีแกะ sat ของ cambridge soundworks

พอดีจะแกะเปลียนสาย เห็นมีรูด้านหลัง 4 รู ก็คิดว่ามีนอตแน่

เอาไขควงแหย่เข้าไป ดันหมุนไม่ไป ที่ไหนได้ ส่องดูมีแต่เหล็กเรียบๆ

http://www.junque-ez.com/images/cata...oundworks.html

ขอบคุณครับ

ผมว่าน่าจะดึงตะแกรงออกมา แล้วไขน๊อตที่ดอกลำโพงเอา ลองดูนะครับผมไม่แน่ใจ

Comment

ดึงออกไงคับ

Comment

ผมคิดว่าด้านหลังของลำโพง sat มีรูอยู่ 4 รู น่าจะเป็นรูน๊อตน่ะคับ เท่าที่สังเกตุีผมว่ามันปะกบกันอยู่2ชิ้น ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยคับ

Comment

ในรูเป็นเหล็กหัวแบนๆเลยครับผม

Comment

ลองเอาไขควงเล็กๆที่เอาไว้ไขนาฬิกา สอดเข้ารูตะแกรงแล้วงัดออกค่อยๆงัดทีละข้างครับ ลองดูนะ

Comment

Working...
            X