Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอาหูฟัง 5.1 มาต่อ on board จะได้เสียงเป็น 5.1 ปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอาหูฟัง 5.1 มาต่อ on board จะได้เสียงเป็น 5.1 ปล่าวครับ

กำลังคิดว่าจะซื้อหูฟังมาดูหนังน่ะครับ คิดว่าจะเลือกแบบ 5.1 แต่ sound card ยังไม่มี และอาจจะไม่ได้ซื้อ

อยากรู้ว่าถ้าเอามาต่อกับ front panel จะได้เสียงเป็น 5.1 ปล่าวครับบบ ละช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับ งบไม่เกิน 2000 ครับ

ถ้าหูฟังใช้พอร์ท usb ก็ออกเป็น 5.1 ครับ แต่ถ้าใช้พอร์ท audio 3.5 แบบปกติ (เขียว ดำ เหลือง) คุณก็ต้องเสียบหลังเครื่องให้ครบ 3 เส้น เพราะพอร์ทข้างหน้ามันได้แค่ stereo

Comment

ขอบคุณมากคร้าบบบ -/\-

Comment

Working...
      X