Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาจากพี่ๆ overclockzone ทุกท่าน ช่วยสอนผมโมเจ้าตัว saag 820W หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาจากพี่ๆ overclockzone ทุกท่าน ช่วยสอนผมโมเจ้าตัว saag 820W หน่อยครับ

คือที่บ้านมี saag 820W อยู่ตัวหนึ่ง อยากโมอะครับ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้ จึงอยากขอความกรุณาจากพี่ๆทุกท่าน ให้ช่วยสอนนะครับ ถ้ามีภาพประกอบและขั้นตอนการทำด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ ขอขอบคุณพี่ๆชาว overclockzone ทุกคนไว้ล่วงหน้านะครับ

ขั้นแรก ผมว่า น่าจะถ่ายรูป แผงวงจร แบบชัดๆ เอามาลงเลยก็ดีครับ เพราะพี่ๆคนเก่งๆ เดี่ยวเข้ามาจัดการให้เลย เอาแบบเห็นหลายๆจุดเลยก็ดีน่ะครับ

Comment

ระวังโมแล้วไม่ดีขึ้นเหมือนที่หวัง เสียเงินฟรี แต่ถ้าอยากใด้คุณค่าทางใจก็เอาเลย

Comment

โมแล้ว ค่าใช้จ่ายอาจจะบานปลายกว่าค่าลำโพง + เสียงอาจจะไม่ได้ดีมากกว่าเดิมเท่าไร

Comment

ก่อนจะโม ก็ต้องถามตัวเองว่า จะโมด้วยเหตุผลอะไร

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านในคำแนะนำนะคับ......สาเหตุที่ทำเพราะเสียงเบสมันไม่แน่นเสียงมันพร่าบวมด้วยคับ แล้วดูที่ไฟปิด-เปิดมันกระพริบเวลาเบสออกนะคับ
            Last edited by lekksr; 22 Mar 2013, 20:36:14.

Comment

ง่ายๆๆ แค่เปลี่ยนหม้อแปลงเป็น 12 0 12 ขนาด3แอมป์ แค่นี้ ไม่ต้องยุ่งกับวงจรส่วนอื่น

Comment

เปลี่ยน c filter ตัวใหญ่ๆ ด้วย ค่าเท่าเดิม หรือมากกว่าเดิมนิดหนึ่ง แต่ใช้ของดีหน่อย

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                  เปลี่ยน c filter ตัวใหญ่ๆ ด้วย ค่าเท่าเดิม หรือมากกว่าเดิมนิดหนึ่ง แต่ใช้ของดีหน่อย
                  เอาแบบผมมัีย 3300uf ตัวเท่ากระป๋องนมข้นหวาน....555+

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    เอาแบบผมมัีย 3300uf ตัวเท่ากระป๋องนมข้นหวาน....555+
                    แล้วจะยัดเข้าที่เดิมได้หรือป่าวครับ ท่าน เอาฮาน่ะ อิอิ ฮ่าๆๆๆ

Comment

พี่เสือหายไปนานเลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by milestone View Post
                        พี่เสือหายไปนานเลยนะเนี่ย
                        วนๆอยู่แถวนี้แหละครับ...เพียงแต่ไม่ค่อยได้โพส

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                          ใหญ่ไปแล้ว

ถ้าหาของดีได้ ไม่ต้องขาscrewหรือ snap-inก็ได้
                          เคยไปเจอขาธรรมดาแต่ตูดหล่อเรซิ่นคูหนึ่ง เสียงมาครบๆเลย

Comment

ซีฟิลเตอร์สำหรับหม้อแปลง3แอมป์ใส่แค่2200ไมโครก็พอ ใส่มากกว่านี้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Comment

^^^^
                              เคยลองรึยัง ???

Comment

Working...
                              X