Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมต่อลำโพงไม่ดัง แต่ใส่หูฟังกลับใช้ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมต่อลำโพงไม่ดัง แต่ใส่หูฟังกลับใช้ได้

เพิ่งเคยเจอครับ งงมากเลย
    ปกติผมจะต่อเสียงเข้าที่ LCD TV โดยใช้สายเส้นนี้ครับ

เมื่อวานนั่งลง linux ตอนนี้ไม่มีเสียง เลยลองเอาหูฟังเสียบดูเสียงก็มาปกติ
    เลยนึกว่าทีวีเสียซะแล้ว แต่พอสลับใช้วิน7ดันมีเสียงปกติอีก
    เลยอยากรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ
    สายสัญญาณ กับหูฟังมันต่างกันเหรอครับ
    ขอบคุณครับ

มันต้องปรับ device จากทีวี มาเป็นออนบอร์ด หรือ ซาวการ์ดรึเปล่าครับ

ไม่งั้นต้องต่อหูฟังกับทีวีถึงจะได้ยิน ของผมใช้ ทีวีซัมซุงเป็นมอนิเตอร์

เพราะเสียงออกจากทีวีมันต้องเลือก device เป็นทีวี

Comment

Working...
    X