Announcement

Collapse
No announcement yet.

x-15 กดรีโมทไม่ค่อยติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-15 กดรีโมทไม่ค่อยติด

ตามหัวข้อเลยครับกดรีโมทไม่ค่อยติดใครเป็นมั่งครับ หรือถ่านรีโมทใกล้หมด แต่เอาถ่านไปใส่รีโมทพัดลมก็กดได้ปกตินะ
    Originally posted by ChamPSonE View Post
    ปิดตำนานครับ ใครใช้แล้วเป็นอยู่ลองเปลี่ยนถ่านไม่น่าเชื่อหายจริงๆ หลงเคาะๆ มาตั้งนานดีไม่พัง -*-
    Last edited by ChamPSonE; 28 Mar 2013, 21:04:23.

ใช้ถ่านที่แถมมากับตัวลำโพงหรือเปล่า?
    ถ้าใช่รีบเปลี่ยนใหม่ทันทีถ่านที่แถมมากับลำโพงยี่ห้อนี้เป็นน้ำเร็วมากๆ

Comment

Originally posted by coffee'X View Post
      ใช้ถ่านที่แถมมากับตัวลำโพงหรือเปล่า?
      ถ้าใช่รีบเปลี่ยนใหม่ทันทีถ่านที่แถมมากับลำโพงยี่ห้อนี้เป็นน้ำเร็วมากๆ
      ถอดออกแทบไม่ทันใช้มาเป็นปีได้ละมั้งครับ -*-

Comment

สงสัยถ่ายใกล้หมดลองเอาไขควงทุบๆ ถ่านดูเหมือนจะกดติดง่ายขึ้น -..-

Comment

วันก่อนเอาถ่านalkaline panasonicเปลี่ยนรีโมทอาการกดไม่ค่อยได้หายเป็นปลิดทิ้งครับ

Comment

ผมก็กดไม่ค่อยติด ฮ่าๆๆๆ ต้องหาถ่านมาใส่ใหม่บ้างหล่ะ

Comment

Eneloop โลด

Comment

ปิดตำนานครับ ใครใช้แล้วเป็นอยู่ลองเปลี่ยนถ่านไม่น่าเชื่อหายจริงๆ หลงเคาะๆ มาตั้งนานดีไม่พัง -*-

Comment

555 ผมทิ้งไว้นานจัด พอมาอ่านเจอ เออมันใช้ได้แล้วนี่หว่า 555

Comment

Originally posted by jamehip View Post
                    555 ผมทิ้งไว้นานจัด พอมาอ่านเจอ เออมันใช้ได้แล้วนี่หว่า 555
                    ไม่น่าเชื่อแต่มันจริง เหอะๆ ผมนึกว่าจะพังสะแล้ว เรื่องใหญ่เลยด้วยรีโมทเนี่ย

Comment

ถ่านแถม(ถ่านจีน) ผมเอาทิ้งแล้วเปลี่ยนalkalineแทน ทุกเครื่อง

ถ่านแถมถ้าเผลอใช้ แล้วเก็บจนลืม น้ำกรดรั่วไหลออกมาจะกัดขั้วถ่าน บางที่ลามไปบอร์ด ทำให้รีโมทเสีย

อย่างว่า "เรื่องใหญ่เลยด้วยรีโมทเนี่ย"

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
                        ถ่านแถม(ถ่านจีน) ผมเอาทิ้งแล้วเปลี่ยนalkalineแทน ทุกเครื่อง

ถ่านแถมถ้าเผลอใช้ แล้วเก็บจนลืม น้ำกรดรั่วไหลออกมาจะกัดขั้วถ่าน บางที่ลามไปบอร์ด ทำให้รีโมทเสีย

อย่างว่า "เรื่องใหญ่เลยด้วยรีโมทเนี่ย"
                        +1 ใหญ่มากครับเพราะเสียงทุกอย่างอยู่กับรีโมทหมดเลย พังไปจบกัน -..-

Comment

Working...
                        X