Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีแปลงเพลงจาก CD Audio เป็น .WAV ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีแปลงเพลงจาก CD Audio เป็น .WAV ครับ

ถ่าใครมีลิ้งค์ โปรแกรมแบบมีแครก ขอหน่อยครับ
    ถ่าแปลงเป็น .WAV จะได้คุณภาพใกล้เคียงกับต้นฉบับป่าวครับ หรือมีวิธีอื่นที่ดีกว่า

มันใกล้อยู่แล้วครับ หาโปรแกรมใกล้ตัวดิ jetaudio ก็ได้

Comment

Easy CDDA Extractor ครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=26138

Comment

Windows Media Player ก็ได้...

Comment

rip เป็น wave ไม่ว่าโปรแกรมใหนก็ได้ไฟล์เดียวกัน เช็ค bitcompare ได้เหมือนกันทุกประการ

Comment

ตาม rep. บนครับ แต่ตัวนี้ Easy CDDA Extractor ใช้กันเยอะ

ลอง rip เป็นแบบ lossless ลองดูครับเช่นสกุล Flac หรือ Ape
            เผื่อจะชอบคุณภาพไม่ต่างจากต้นฉบับเท่าไหร่แต่ขนาดเล็กกว่าเยอะครับ

ถ้าเก็บเป็น flac แนะนำเอาแบบ flac 8 ไฟล์จะเล็กที่สุดแต่เข้ารหัสนานกว่านิดหน่อยแต่cpuสมัยนี้แรงๆอยู่แล้ว
            แป๊บเดียวก็เสร็จครับ

Comment

ได้แล้วครับ CDex เพิ่งรู้จะเนี่ยว่า Windows Media Player ก็ได้อะ เคยแต่ดูดเป็น MP3 jetaudio ไม่อยากลง เกรียจมัน

Comment

CDex ด้วย

Comment

Originally posted by numz View Post
                  Windows Media Player ก็ได้...

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบ...... อย่าคิดมากคุณไปลดขนาดของไฟล์แล้วคุณต้องการให้เสียงดีเท่าเดิม
                  มันเป็นไปได้อยาก....หรือไม่ได้เลย แต่ต้องลองฟังดูครับ ว่าหุคุณเทพขนาดไหน... ถ้าคุณเป็นคน
                  ที่ฟังเสียงแล้วแยกได้ขนาดมืออาชีพ....ก็คงจะเป็นปัญหา และโปรแกรมที่ง่ายและมีคุณภาพคือ
                  Windows Media Player นั่นและไม่ต้องไปหาใหม่ให้เสียเวลา....

Comment

เอะยังไง เครื่องผมไม่ยังมีให้เลือก wave -*-

Comment

ของผม wmp 11 รันบน vista ครับ
                      Attached Files

Comment

ถ้า rip .wav ก็แค่เปิดเล่นซีดี บน foobar ก็มีคำสั่ง ripแล้วนี่ครับ^^(เป็น pcmน่ะ)

ส่วนแปลงไม่รู้

Comment

nero ก็ได้มั้งครับโปรแกรมสามัญประจำเครื่อง...อิ อิๆๆๆๆๆ

Comment

Easy CDDA Extractor หรือ CDex ก็ได้คับ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ ได้มา 2 ตัวเลยทั้ง Easy CDDA Extractor และ CDex

Comment

Working...
                              X