Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X 1 2 3 ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X 1 2 3 ตัวไหนดีครับ

เลือกไม่ถูก ครับ
    จะเอามาต่อกับ NoteBook
    ใช้งาน ทั่วๆไป เปิดฟัง เบาๆ เพราะห้องเล็กอ่ะครับ
    ตัวไหนเหมาะครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำัมั้ยครับ
    ที่งบประมาณไม่เกินค่าตัวของ X3 นะ่ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by globe; 10 Jun 2008, 09:50:19.

x3 สิคร้าบไม่ต้องคิดมาก

Comment

แม่นแล้ว

Comment

เปิดเพลงเบาๆ ห้องเล็กๆ เน้นฟังเพลงละเมียด เคลิ้มๆ ราคาไม่แพง Creative T20

Comment

แล้ว ตัว Creative T3030 เป็นไงบ้างครับ
          ไปลองฟังมาก็ใช้ได้

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            เปิดเพลงเบาๆ ห้องเล็กๆ เน้นฟังเพลงละเมียด เคลิ้มๆ ราคาไม่แพง Creative T20
            ราคาค่าตัวกับความคุ้มกับเสียงที่ได้แตกต่างกันลิบๆ.... 55+

Comment

งั้นผมแนะนำ Edifier M1350 แล้วกันครับ โครตคุ้มในราคาไม่ถึงพัน

Comment

ของ Creative มันแย่มากหรอครับ
                เห็นไม่ค่อยแนะนำให้เล่นกัน

Comment

x1 เสียงเบสก็องแก็งไปนิด
                  x2 เสียงเบสนุ่มน่าฟังกว่าครับ
                  x3 ได้ดัง ได้มัน แต่ความนุ่มนวลน้อยไปหน่อย

...........................
                  เป็นผมก็ x2 ครับ

Comment

ไปอ่านก่อนนะครับ คลิ๊กที่นี่ แล้วใช้หัวสมองคิด อย่าใช้หัว แม่เท้า หรือ หัวxxย คิดความคุ้มค่านะครับ ขอแนะนำ
                    Last edited by Aeromancer; 9 Jun 2008, 15:48:18.

Comment

Originally posted by globe View Post
                      ของ Creative มันแย่มากหรอครับ
                      เห็นไม่ค่อยแนะนำให้เล่นกัน
                      บางรุ่นครับที่เล่นได้ บางคนได้ยินชื่อก็หัวหด หูหด ไม่กล้าเอาหูแหย่เข้าไปรับเสียงซะแล้ว

x1 เสียงเบสก็องแก็งไปนิด
                      x2 เสียงเบสนุ่มน่าฟังกว่าครับ
                      x3 ได้ดัง ได้มัน แต่ความนุ่มนวลน้อยไปหน่อย

...........................
                      เป็นผมก็ x2 ครับ
                      เพิ่มเติมข้อเสีย X3 ให้ครับ คือเสียงสูงค่อนข้างแห้ง และ ยังสะอาดไม่พอครับ
                      Last edited by Aeromancer; 9 Jun 2008, 15:51:17.

Comment

x10

Comment

ถ้าหา Boston BA635 มือสองได้ จะลงตัวมาก

Comment

ไปลองฟัง X3 มาแล้ว
                            รู้สึกเสียง ไม่ใส เลยอ่ะครับ
                            ได้แต่เบส อย่างเดียวเลย

อ่านๆดูเห็นบอกต้องเปลี่ยนสาย จะเห็นผลดีขึ้น
                            แล้วถ้าเทียบกับพวก ทีมี Tweeter นี่ สู้ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
                            Last edited by globe; 9 Jun 2008, 21:37:31.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              ไปอ่านก่อนนะครับ คลิ๊กที่นี่ แล้วใช้หัวสมองคิด อย่าใช้หัว แม่เท้า หรือ หัวxxย คิดความคุ้มค่านะครับ ขอแนะนำ
                              555555555+
                              เค้าใช้ชั่งความคุ้มระหว่างคุณภาพเสียงกับราคาด้วยหูฟังครับ
                              ไม่ใช่ลิ้งคำรายละเอียดโค-สะ-นา ยกยอปอปั่น..........
                              ยัง***งไป 10 ปีน้องเอ๋ย.......
                              เก็บ หัว แม่เท้า หรือ หัวxxย ไว้ให้มันโตทันใช้งานได้ดีๆอีกสักนิดดีกว่า
                              จะออกมามาแจกพร่ำเพรื่อให้สิ้นเปลืองและแสดงความหยาบกระด้างของตนเองทำไมกัน
                              และยังเสียชื่อคนเล่นเครื่องเสียงละมุนละไมอีกหลายคนเลยนะ
                              พี่ขอร้องงง.....

คนนิยมฟังเพลงมักเป็นคนใจเย็น เพราะมีดนตรีคอยขับกล่อมขัดเกลา
                              อารมณ์และความรู้สึก เคยได้ยินไหม "ดนตรีบำบัด" หนะ
                              เดี๋ยวพี่จะจัดเพลงบรรเลงคลาสสิค ส่งไปให้ฟรี เลยเอาไหมครับ
                              ส่งที่อยู่มาก็พอ(ไม่มีระเบิดแน่นอน ซีดีเพลงล้วนๆ 55+)
                              จะได้บำบัดอาการเดี๋ยวผีเข้าผีออก จะได้ดีขึ้นหน่อย

ด้วยรักและห่วงใยเสมอ

------------------------------------------------------

3 พันกว่าบาท มีตัวเลือกอีกมากมาย ม่ายจำเป็นต้อง X3 2.1 ก็ได้
                              Ecan หลายรุ่นก็เสียงดีใช้ได้.......

Comment

Working...
                              X