Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลำโพง DENON+JBL หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลำโพง DENON+JBL หน่อยครับ

ผมอยากหาลำโพงที่เสียงเหมือนกับ DENON+JBL ที่เหมือนในรูปไว้ต่อกับคอมมีตัวไหนราคาไม่เกิน 3500 มั่งครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ผมไม่แนะนำให้ Denon จับกับ JBL ครับ เนื่องจากโทนเสียงไปทางแหลมเยอะทั้งคู่ เวลาจับกันออกมาทำให้เสียงออกแนวจัดจ้านครับ

Denon ให้ดีจับกับลำโพงที่มีเนื้อค่อนข้างเยอะ เช่น Boston Bose ประมาณนี้
    JBL จับกับ Onkyo Marantz หรือจะเป็น YAMAHA ก็ยังได้ครับ แต่ที่แนะนำที่สุดเป็น Harman ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะครับ

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
        ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ผมไม่แนะนำให้ Denon จับกับ JBL ครับ เนื่องจากโทนเสียงไปทางแหลมเยอะทั้งคู่ เวลาจับกันออกมาทำให้เสียงออกแนวจัดจ้านครับ

Denon ให้ดีจับกับลำโพงที่มีเนื้อค่อนข้างเยอะ เช่น Boston Bose ประมาณนี้
        JBL จับกับ Onkyo Marantz หรือจะเป็น YAMAHA ก็ยังได้ครับ แต่ที่แนะนำที่สุดเป็น Harman ครับ
        เคยอ่านเจอในหนังสือเครื่องเสียงเหมือนกันครับ Denon กับ JBL เสียงจะแหลมสูงทั้งคู่ ต้องจับคู่กับตัวเองอย่างที่บอกครับ

Comment

haman กับ JBL บริษัทเดียวกัน อิอิ

Comment

เจ้าของเดียวกับโทนาฟ

Comment

เอาSaag ไปแหลมกัดหูสะใจ คนชอบแหลมเกินธรรมชาติ

Comment

สำหรับ saag นั้นล้อเล่นนะครับ แต่ถ้าพอใจแล้วก้อดี ราคาไม่แพง เสียงดังดี
                พูดถึงลำโพงที่มาแนวนี้ ถ้าไม่ให้เครียดมากก้อเลือกลำโพงของ JBL ก่อนก้อได้ครับ ถ้าเอาให้ลึก เจาะจง ผมคงให้หารุ่น คอนโทรล ที่มีแอมป์ในตัว มือสองน่าจะประมาณ 4-5 พันบวกลบ ของใหม่ประมาณหมื่น ตัวนี้สะดวกดี เสียงดีกว่าลำโพงคอมทั่วไป

Comment

เสียง DENON+JBL ถ้าผมซื้อ X3 เสียงจะต่างกันมากไหม

Comment

ต่างครับ แค่ราคาก็ต่างอย่างกับฟ้ากับเหวเลยครับ

Comment

Originally posted by fakeeiza View Post
                      เสียง DENON+JBL ถ้าผมซื้อ X3 เสียงจะต่างกันมากไหม
                      ต่างกัน มากกกกกกกกกกกก

Comment

Working...
                      X