Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรดแนะนำ หูฟัง Gaming ในราคาไม่เกิน 2,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรดแนะนำ หูฟัง Gaming ในราคาไม่เกิน 2,000 บาท

ของเก่าใช้ Tt eSports Shock One หักคาหูเลยครับ ใช้เล่นเกมส์แนว FPS เช่น BF3
    ฟังเพลงบ้างเล็กน้อย ยังชอบเเนวเสียงของ Shock One อยู่ แต่มันหนักและบีบหัวไปนิด
    อยากเปลี่ยนลองแบบอื่นบ้าง มีงบ 2,000 บาท โปรดแนะนำ

ผมใช้ Razer Electra อยู่ราคา 1990 บาท เสียงดีครับ เบสเยอะ แต่เสียงกลางสำหรับผมถอยหลังไปนิด แหลม หายไปหน่อย(อันนี้คหสต. หูผมไม่เทพนะครับ)^^ แต่คุ้มครับ
    ใช้ไปนานๆ ผ้าด้านผมเขียวๆมันจะลอกนะครับเหมือนมันหมดอายุของผ้าอะครับ ตรงส่วนนี้ไม่ทนเท่าไหร่ + ใส่นานๆปวดหูเพราะมันบีบกับร้อน ^^ น้ำหนักกลางๆครับ

ไม่ก็แนะนำ SteelSeries Siberia V1 เสียงกลางแหลม ดีครับเบสไม่จัด ^^

Comment

productpage_big_5Hv2usb.jpg tt_esport_chock_spin_02.jpg

SteelSeries 5Hv2 USB กับ Tt Esport Shock Spin

ราคา 1,990 บาท เท่ากัน แนะนำด้วยครับ

Comment

Creative Tactic3D Alpha 1990.-

Comment

จัด SteelSeries 5Hv2 USB ร้าน busitek พันทิพ มาเมื่อวานครับ ลองฟังในร้านไม่ได้ กลับมาใช้เล่นเกมส์ไป 3 ชั่วโมง ฟังแล้วไม่ใช่แนว
          เสียงแหลม แข็งโป้ก เหมือนมีคนมาเคาะระฆัง ตีดาบ ในหูเลยครับ ขายต่อในเวป 1,500 ยังไม่มีใครสนใจเลย ท่านใดพอจะแนะนำวิธีทำให้
          เสียงมันนุ่มบ้างครับ
          Last edited by w.smi.th; 23 Apr 2013, 22:57:03.

Comment

Originally posted by w.smi.th View Post
            จัด SteelSeries 5Hv2 USB ร้าน busitek พันทิพ มาเมื่อวานครับ ลองฟังในร้านไม่ได้ กลับมาใช้เล่นเกมส์ไป 3 ชั่วโมง ฟังแล้วไม่ใช่แนว
            เสียงแหลม แข็งโป้ก เหมือนมีคนมาเคาะระฆัง ตีดาบ ในหูเลยครับ ขายต่อในเวป 1,500 ยังไม่มีใครสนใจเลย ท่านใดพอจะแนะนำวิธีทำให้
            เสียงมันบ้างครับ
            มันต้องburn ใช้ไปก่อนสัก2-3สัปดาห์
            (รีบๆก็เสียบแล้วเปิดเพลงทิ้งไว้ ให้ได้ร่วมๆสัก100-200hr)
            ถ้ายังไม่ชอบค่อยว่ากัน

Comment

G35 1990 @p&y

Comment

Originally posted by kenqji View Post
                ขยายความหน่อยครับ

Comment

Originally posted by kenqji View Post
                  ราคานี้ช็อคเลย

Comment

2990 ครับ

Comment

หน้าร้าน 1990 จริงๆครับ

จาก คห.ในนี้

http://www.overclockzone.com/forums/...7-logitech-G35

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%B2

Comment

ผมเคยใช้ Shock Spin HD แจ่มดีนะ แต่ตัวธรรมดาไม่เคยฟังไม่รู้ต่างกันเยอะมั้ย และก็เคยไปลอง 5Hv2 แต่ฟังไม่กี่เพลง

ถ้าเลือก 2 ตัวนี้ ผมเลือก steel series เพราะมันสามารถถอดแยกส่วนได้ ส่วนเรื่องเสียงนี่ผมว่าพอๆกันครับ

ถ้างบถึงผมแนะนำ CM strom sirus ครับ 5.1 แท้ เสียงแจ่มมาก

Comment

ถ้า G35 ราคาไม่ถึง 2000 หูฟังตัวอื่นในราคาระดับสองพันไม่ต้องมองแล้ว

Comment

27/4/56 เวลา 18.00 น.รู้ผล

Comment

G35 ผมก็อยากสอยเหมือนกันราคานี้
                              แต่ติดตรงที่ผมใช้ SB0460 อยู่
                              เลยไม่อยากไปใช้พวก Sound USB เท่าไหร่

Comment

Working...
                              X