Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้แหล่งซื้อลำโพง Boston BA4800 มือ1 อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้แหล่งซื้อลำโพง Boston BA4800 มือ1 อ่ะคับ

พอจะมีไหม ณ ตอนนี้ ถ้ามี มีที่ไหน รบกวนพี่น้องบอกทีนะคับ

เลิกผลิตไป 4ปี+ แล้วมือ1คงหาไม่ได้แล้วมั่ง

Comment

ง่าส์ ~~~~~ เซ็งตับ เลยแบบนี้

Comment

ว่าจะไปเดิน พันทิพย์ หน่อย ความหวังเล็กๆ อ่ะครับ ตัวเก่า BA790 เสียงดับๆติดๆ เลยจะโล๊ะหาตัวใหม่
        Attached Files

Comment

แล้วถ้าสั่งลำโพง เว็ปไหนน่าสนใจบ้างอ่ะครับ ^^

Comment

สนมือสาม ของผมมะ โมซะเน่า อิอิ

Comment

Originally posted by tiatia View Post
              สนมือสาม ของผมมะ โมซะเน่า อิอิ
              เน่าเลยหรอท่านพี่

Comment

vios สวยมากครับ ตัวTurbo หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by tiatia View Post
                  จะยอมปล่อยจริงเร๊ออออออ
                  ข่าววังน้ำเมา
                  มะวานตะเทพตุ้ย เพิ่งปล่อยของ อิอิอิอิิ

Comment

ใช่คับ โมไปเยอะ หมดไปเยอะเลยล่ะ

Comment

วันนี้ผมไปเดินดู พันทิพ มาคับ คงหมดแล้วจิงๆ BA4800 ไปเดินถามดูอยู่หลายร้านเค้าบอกว่า อีก 2 เดือนจะมีเข้ามาใหม่แต่ไม่ใช่ ตระกูล BA แล้ว เป็นรุ่นใหม่จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร (ตัวซัฟมันเป็นสีเหลี่ยมคว่ำอ่ะคับ) เลยตัดใจซื้อ Edifier 2.1 (e3350) มาลองฟังดูอยู่หลายร้านเลย ตัวนี้ล่ะโอเคสุดล่ะคับ
                      แล้วพี่น้องมีคำแนะนำไรให้ผมไหม สำหรับ Edifier 2.1 (e3350) ตัวนี้ ลอง Comment กันมาได้นะคับ สำหรับผมแล้วตอนนี้ขอลองตัวนี้ก่อนล่ะกัน เออลืมบอกไป จับมา 4400บาท ชื่อร้านก็ S&P Multimedia Speaker
                      เจ้าของร้านเค้าทำให้เรารู้สึก นี่แหละตัวจริง อ่ะคับ

Comment

ใจเย็นอีกนิดดๆๆๆๆๆๆ
                        อย่าเพิ่งรีบซื้ออะไรทั้งสิ้น
                        Boston ของใหม่กำลังมา
                        Boston MM226 ใหม่กิ๊ก ได้ข่าวมาว่าจะเข้าต้นเดือนหน้า (ที่โชว์รูม) และ ประมาณกลางเดือนหน้า (สำหรับร้านย่อย)

ตัวนี้ที่ผมลองฟังมาแล้วจากงานเครื่องเสียง เสียงดีประมาณ BA790 (ก็เอกลักษณ์อ่ะนะ )
                        แต่เบสสะใจกว่าเดิม เพราะ sub ใหญ่ 6.5 นิ้ว จากเดิม BA790 มี sub แค่ 5.25 นิ้วเองครับ

Comment

Originally posted by ซาลาเปาหมูสับ View Post
                          ใจเย็นอีกนิดดๆๆๆๆๆๆ
                          อย่าเพิ่งรีบซื้ออะไรทั้งสิ้น
                          Boston ของใหม่กำลังมา
                          Boston MM226 ใหม่กิ๊ก ได้ข่าวมาว่าจะเข้าต้นเดือนหน้า (ที่โชว์รูม) และ ประมาณกลางเดือนหน้า (สำหรับร้านย่อย)

ตัวนี้ที่ผมลองฟังมาแล้วจากงานเครื่องเสียง เสียงดีประมาณ BA790 (ก็เอกลักษณ์อ่ะนะ )
                          แต่เบสสะใจกว่าเดิม เพราะ sub ใหญ่ 6.5 นิ้ว จากเดิม BA790 มี sub แค่ 5.25 นิ้วเองครับ
                          ประมาณเท่าไร่อ่ะ เสียง แนว เดียวกับ bose c3 ไหมครับ

Comment

Originally posted by CHALARMCHAI3 View Post
                            วันนี้ผมไปเดินดู พันทิพ มาคับ คงหมดแล้วจิงๆ BA4800 ไปเดินถามดูอยู่หลายร้านเค้าบอกว่า อีก 2 เดือนจะมีเข้ามาใหม่แต่ไม่ใช่ ตระกูล BA แล้ว เป็นรุ่นใหม่จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร (ตัวซัฟมันเป็นสีเหลี่ยมคว่ำอ่ะคับ) เลยตัดใจซื้อ Edifier 2.1 (e3350) มาลองฟังดูอยู่หลายร้านเลย ตัวนี้ล่ะโอเคสุดล่ะคับ
                            แล้วพี่น้องมีคำแนะนำไรให้ผมไหม สำหรับ Edifier 2.1 (e3350) ตัวนี้ ลอง Comment กันมาได้นะคับ สำหรับผมแล้วตอนนี้ขอลองตัวนี้ก่อนล่ะกัน เออลืมบอกไป จับมา 4400บาท ชื่อร้านก็ S&P Multimedia Speaker
                            เจ้าของร้านเค้าทำให้เรารู้สึก นี่แหละตัวจริง อ่ะคับ
                            vios สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ตัวธรรมดา เอาไปใส่ โบได้แมะ :P

Comment

Working...
                            X