Announcement

Collapse
No announcement yet.

[D.I.Y.] โมที่วางลำโพง microlab X3กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] [D.I.Y.] โมที่วางลำโพง microlab X3กันครับ

[D.I.Y.] โมที่วางลำโพง microlab X3กันครับ
    เนื่องจาก X3 เป็นลำโพงที่หลายๆคนบอกว่า เสียงเเหลมไม่ใส ผมหาวิธีเเก้ คือถอดฝาครอบหน้าลำโพงออกครับ ผ้าที่ฝาครอบมีความหนามากพอสมควรครับ
    พอเเกะฝาครอบออก ลองเปิดฟังใหม่อีกรอบเสียงใส่ขึ้นครับมีความกุงกิ้งมากขขึ้นครับ เเต่เสียงยังสะท้อนอยู่ครับ

มาต่อเรื่องที่วางครับ X3 ลำโพงมีที่วางมาให้ครับ
    หาฐานยึดดีๆหนักๆหน่อยครับกันมันล้ม ผมใช้เป็น HDD เก่าเสียเเล้วครับ ใช้สวานเจาะรู 2 รูครับ

ใช้น็อตเเบบนี้ครับ พอดีที่บ้านมีพอดีครับ

จากนั้นยิงยึดติดเข้าไปครับ 2จุดเลย

ลองติดลำโพงเข้าไปครับ ปรับความพอดี

ยึดเเน่นใช้ได้เลยครับไม่โยกด้วย

ทำเสร็จ 2 ข้างดูดีมีสไตรครับ

วางหน้าคอมสูงพอดีเลยครับ

สรุปโดยรวมนะครับ
    เเต่ก่อนวางกับพื้นโต็ะ เสียงออกมาจากดอกล่างสะท้อนกับพื้นทำให้เสียง ปนกันมั่วฟังไม่ออกเลยครับ เสียงกลางกลบเเเเหลมหมด
    เเต่พอติดที่วางเข้าไป+เเกะหน้ากากออก เสียงโดยรวมเเจ๋มมากครับ ยึ่งมีการ์ดเสียงด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่เลยครับ
    Last edited by top_ac1234; 4 May 2013, 18:04:53.

มาเจิมคนแรก แหล่มเลย

Comment

ทำไมตอนใช้อยู่ผมคิดไมไ่ด้นะ -*-

Comment

Originally posted by toolpak View Post
        มาเจิมคนแรก แหล่มเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ทำไมตอนใช้อยู่ผมคิดไมไ่ด้นะ -*-
          ขายไปเเล้วหลอครับ

Comment

ดี

Comment

ไม่ต้องหาขาตั้ง X3 มาขายแล้ว

Comment

ขายึดทำมาจากอะไรเหรอครับ ไอ้แท่งที่อยู่บนhddอ่ะครับ หรือมันมากับx3

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                  ขายึดทำมาจากอะไรเหรอครับ ไอ้แท่งที่อยู่บนhddอ่ะครับ หรือมันมากับx3
                  มากับx3ครับ

Comment

Originally posted by coffee'X View Post
                    ไม่ต้องหาขาตั้ง X3 มาขายแล้ว

Comment

เด๋วลองทำมั่งงงง

Comment

แนะนำเพิ่ม หาโฟมยางสำหรับทำงานฝีมือ มีขายตามแผนกเครื่งเขียนในห้างทั่วไป
                        อยู่กับชั้นขายกระดาษ-สติ๊กเกอร์
                        ------------
                        เอามาลองใต้ฮาร์ดดิสครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                          แนะนำเพิ่ม หาโฟมยางสำหรับทำงานฝีมือ มีขายตามแผนกเครื่งเขียนในห้างทั่วไป
                          อยู่กับชั้นขายกระดาษ-สติ๊กเกอร์
                          ------------
                          เอามาลองใต้ฮาร์ดดิสครับ
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

Comment

ท่านใดมีฮาร์ดดิสเสียเหลือๆ สะดวกพอจะแบ่งให้ผมซักตัวหลังไมค์หน่อยนะครับ ^^

Comment

Working...
                              X