Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อจากร้าน hwh ด้วย อิอิ

Comment

แบบนี้ถือว่าแย่มั้ยครับ
      ผมพยายามปรับบัส ปรับตัวคูณ แต่พอมาเช็คใน AIDA กับ CPU-Z มันไม่ตรงกันสักอัน
      cpuz ตัวคูณมันโชว์30x120
      aida 30x102
      แรมตั้งไว้ 800 โชว์แค่ 693
      aida ไม่ค่อยแม่นเหรอครับ
      ผมมือใหม่ครับ แนะนำด้วย

Comment

• Originally posted by bravokrit View Post
        [ATTACH=CONFIG]2424036[/ATTACH]
        แบบนี้ถือว่าแย่มั้ยครับ
        ผมพยายามปรับบัส ปรับตัวคูณ แต่พอมาเช็คใน AIDA กับ CPU-Z มันไม่ตรงกันสักอัน
        cpuz ตัวคูณมันโชว์30x120
        aida 30x102
        แรมตั้งไว้ 800 โชว์แค่ 693
        aida ไม่ค่อยแม่นเหรอครับ
        ผมมือใหม่ครับ แนะนำด้วย
        แรมอย่างต่ำน่าจะบัส 1600 นะครับท่านใช้แรมบัสไรเหรอ

Comment

• 1333 อะครับ ผมใช้
          F1A75 V EVO
          A6 3650
          Ram kingston 2x2 hyperx
          psu raidmax 530ss
          พอจะแนะแนวทางหน่อยได้มั้ยครับ ว่า
          1.พวก C6,CPB อะไรพวกนั้นต้องปิดมั้ยครับ
          2.สวิท tpu,epu ต้องปิดมั้ยครับ
          3.ผมตั้งบัสไว้125x26 ทำไม cpuz มันเห็นเป็น 104x30 ,aida เห็นเป็น 102x30 ครับ งงมากๆไม่เข้าใจ
          4.พวก digi+vrm ต้องปรับยังไงครับ
          5.ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับว่า nb กับ sb ไม่ต้องไปเพิ่มไฟเพราะ cpu ของผมมันคล๊อกการ์ดจอไม่ได้ เพิ่มแค่ dram กับ cpu voltage เล็กน้อย

อาจจะถามเยอะไปหน่อย แต่ขอรบกวนด้วยนะครับ ไม่เคยเล่นบอร์ดแพงแบบนี้มาก่อนเลย อย่างเก่งก็ 2500 บอร์ดแบบนี้พึ่งเคยเล่นครั้งแรกครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by bravokrit View Post
            1333 อะครับ ผมใช้
            F1A75 V EVO
            A6 3650
            พอจะแนะแนวทางหน่อยได้มั้ยครับ ว่า
            1.พวก C6,CPB อะไรพวกนั้นต้องปิดมั้ยครับ
            2.สวิท tpu,epu ต้องปิดมั้ยครับ
            3.ผมตั้งบัสไว้125x26 ทำไม cpuz มันเห็นเป็น 104x30 ,aida เห็นเป็น 102x30 ครับ งงมากๆไม่เข้าใจ
            4.พวก digi+vrm ต้องปรับยังไงครับ
            5.ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับว่า nb กับ sb ไม่ต้องไปเพิ่มไฟเพราะ cpu ของผมมันคล๊อกการ์ดจอไม่ได้ เพิ่มแค่ dram กับ cpu voltage เล็กน้อย

อาจจะถามเยอะไปหน่อย แต่ขอรบกวนด้วยนะครับ ไม่เคยเล่นบอร์ดแพงแบบนี้มาก่อนเลย อย่างเก่งก็ 2500 บอร์ดแบบนี้พึ่งเคยเล่นครั้งแรกครับ ขอบคุณมากครับ
            บอร์ดซุสผมไม่เคยเล่นอะครับ แต่แนะนำได้อยู่อย่าง แรมควรจะบัส 1600 ดูอัลชแนล และใช้กับ WINS7/8 แล้วรูสึกว่ารุ่นที่คล๊อกได้ไกลๆต้องมี K ต่อท้ายรุ่นนะครับ ยังไงรอเทพๆมาช่วยแบบละเอียดอีกทีนะครับ

Comment

• ตอนนี้เดี้ยงไปแล้วครับ ผมดันไปอัพไบออสเวอชั่นใหม่ พอมันรีสตาร์ท ก็ไม่ติดอีกเลย
              เปิดเครื่องไม่มีเสียงอะไรครับ แต่พอลองถอดแรมเหลือตัวเดียว มันจะมีเสียง ปี๊ปยาว แล้วก็ปี๊ป2ที
              เคลียไบออสแล้ว ถอดปลั๊กแล้ว ก็ไม่ติด ไม่ทราบว่าอะไรเสียครับ แรม หรือ บอร์ดครับ

Comment

1333 อะครับ ผมใช้
                F1A75 V EVO
                A6 3650

1.อันนี้ไม่รู้ครับ

2.tpu เปิดไว้ ถ้าจะลากปิด epu ครับ

3.ถ้าใช้ hdd แบบ ahci เหมือนจะลากไปได้ไม่เกิน107นะครับ

4.ถ้าเอาง่ายๆ ไปให้โปรแกรมมันปรับ auto รอบนึงก่อนครับ

5.ถูกต้องแล้วครับ

Comment

ตอนนี้เดี้ยงไปแล้วครับ ผมดันไปอัพไบออสเวอชั่นใหม่ พอมันรีสตาร์ท ก็ไม่ติดอีกเลย
                  เปิดเครื่องไม่มีเสียงอะไรครับ แต่พอลองถอดแรมเหลือตัวเดียว มันจะมีเสียง ปี๊ปยาว แล้วก็ปี๊ป2ที
                  เคลียไบออสแล้ว ถอดปลั๊กแล้ว ก็ไม่ติด ไม่ทราบว่าอะไรเสียครับ แรม หรือ บอร์ดครับ
                  ช่วยทีครับ ซนจนพังแล้ว บอร์ดหรือแรมพังครับ ปี๊ปปป ปี๊ป ปี๊ป ดังอย่างเงี้ย ตรง memok ก็กระพริบ ไม่มีภาพออกจอ

Comment

ช่วยทีครับ ซนจนพังแล้ว บอร์ดหรือแรมพังครับ ปี๊ปปป ปี๊ป ปี๊ป ดังอย่างเงี้ย ตรง memok ก็กระพริบ ไม่มีภาพออกจอ
                    ลองถอดแรมออกทั้งหมด เอายางลบถู

แล้วก้อถอดถ่านไบออสไว้ซัก 5 นาที

แล้วไส่ลงไปใหม่

Comment

• ช่วยดันหน่อยนะฝากด้วย Toshiba i7-3517U ช่วยดันหน่อยคลิ้กเลยอิอิ

Comment

• Toshiba นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต~~~

Comment

• อยากได้ Notebook AMD ไว้เล่นเกมแก้ขัด เอาตัวไหนก็ได้ ขอคุ้มๆ การ์ดจอ AMD CPU intel ก็ได้

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                            อยากได้ Notebook AMD ไว้เล่นเกมแก้ขัด เอาตัวไหนก็ได้ ขอคุ้มๆ การ์ดจอ AMD CPU intel ก็ได้
                            งบเท่าไหร่ มือ1มือสอง เดียวช่วยหา

Comment

• ได้หมดฮะ ขอไม่เกิน ขอพอเล่น HoN ได้ ราคาขอให้ถูกที่สุด HoN Dota 2 Low ก็ได้ ดูหนังได้ พอ

Comment

• ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ กำลังคำทางไปBUS 2133
                                รบกวนขอถามคำว่า CPU FSB ทำไมถึงวิ่งไม่เต็ม

Comment

Working...
                                X