Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wisetch View Post
    ตอนนี้ผมใช้แรม 2gb บัส 1600 2 อัน ทำ dual อันอยู่ แล้วมันเหลือว่างอีก 2 ช่อง ผมจะไปหา 4 gb 2 อัน มาใส่ มันจะยังทำงานแบบ dual ไหมครับ
    Originally posted by socity View Post
    ราคา Gigabyte F2A88X-UP4 มาแล้ว 3950

http://computeandmore.com/productlist.php?id=3176

แถมราคา การ์ดจอ AMD R series ของค่าย MSI
    http://computeandmore.com/product_type.php?id_type=4
    รอสองพันปลายๆ สำหรับ บอร์ด

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      มีใครเล่น The Sim 3 บ้างไหมครับ อยากรู้ว่าตอนนี้ผมใช้ A8 5600K 4.2/4x4 2133 CL10/GPU 1013 ผมมีงบสิ้นเดือนราวๆ 3500 ถ้าผมซื้อระหว่าง SSD/VGA 7750/7770 อันไหนมันจะให้เกมส์ลื่นกว่ากัน เพระเท่าที่หาข้อมูลมีทั้งคนบอกว่า SSD เห็นผลชัด บางคนก็บอกการ์ดจอชัดกว่า เสียดาย The Sim 3 ไม่ลองรับ CF ตอนนี้ติดงอมเลย พอจะมีใครช่วยชี้แนะข้าน้อยได้บ้างมิครับ
      ผมไม่ได้เล่นแต่ลูกเพื่อนเล่น เกมส์นี้จะโหลดเข้าเกมส์ทีนานมากถึงมากที่สุด 15-20นาทีเลยที่เดี่ยว ssdช่วยได้มากครับ

Comment

• FM2A88xm extreme4 จะมาไทยหรือเปล่า ...

Comment

• a88x up4 ราคางามมากคับ อีกไม่นานคงมีรีวิวเร็วๆนี้แน่

Comment

• Originally posted by yoyoos View Post
            ผมไม่ได้เล่นแต่ลูกเพื่อนเล่น เกมส์นี้จะโหลดเข้าเกมส์ทีนานมากถึงมากที่สุด 15-20นาทีเลยที่เดี่ยว ssdช่วยได้มากครับ
            ขอบคุณที่ชี้แนะครับท่าน ในความคิดผม THE SIM 3 มันไม่น่าจะใช้กราฟฟิคเยอะมาก แต่เน้น CPU/อ่านเขียนข้อมูลมากกว่า อยู่เหมือนกัน งบมันก็จำกัด นานๆมาที เลยตัดสินใจยากจริงๆครับ

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
              อาการค้างที่ เจอ คือไปเสียบจอย ลองถอดให้เหลือแค่ เมาส์กับคีบอร์ดครับ

ถ้าไม่ได้ก็ต้องลดเวอร์ชั่นไบออสลงมาครับ
              แก้หายด้วยวิธีการของท่านเลยครับ ด้วยการถอดจอย เพราะผมเสียบแบบ usb ด้านหลังเอาไว้
              ขอบพระคุณมากๆ

Comment

• สอบถามด่วนเลยครับ!!! ท่านเทพ ๆ APU ทั้งหลาย

จอ ที่ความละเอียด 1600*900 (จำไม่ได้ว่ากี่นิ้ว)

ถ้าจัด APU AMD A8-5600K BLACK EDITION 3030 จาก advice กับ RAM Hyper-X DDR3(1600) 2GB. Kingston สองตัว

จะเล่น HON ปรับสุดได้มั้ยครับ????

แล้ว ปานกลางจะได้หรือไม่ ตอนนี้กำลังจะไปจัดไห้ คุณน้องแล้วครับ

Comment

• Originally posted by jazzie View Post
                  สอบถามด่วนเลยครับ!!! ท่านเทพ ๆ APU ทั้งหลาย

จอ ที่ความละเอียด 1600*900 (จำไม่ได้ว่ากี่นิ้ว)

ถ้าจัด APU AMD A8-5600K BLACK EDITION 3030 จาก advice กับ RAM Hyper-X DDR3(1600) 2GB. Kingston สองตัว

จะเล่น HON ปรับสุดได้มั้ยครับ????

แล้ว ปานกลางจะได้หรือไม่ ตอนนี้กำลังจะไปจัดไห้ คุณน้องแล้วครับ
                  อยากจะให้เพื่มแรมสักหน่อย 8gb 4*2 bus 1833 หน่อยก็จะดี

Comment

• ถ้าเปนแบบนั้นก็แพงมากสิท่าน -_-

Comment

• Originally posted by wisetch View Post
                      ตอนนี้ผมใช้แรม 2gb บัส 1600 2 อัน ทำ dual อันอยู่ แล้วมันเหลือว่างอีก 2 ช่อง ผมจะไปหา 4 gb 2 อัน มาใส่ มันจะยังทำงานแบบ dual ไหมครับ
                      Originally posted by jazzie View Post
                      ถ้าเปนแบบนั้นก็แพงมากสิท่าน -_-
                      หาแรม 1600 มาปรับให้วิ่ง 1866-2133 ก็พอไหวครับ
                      หาตัวนิยมกัน เช่น sniper ตัวไฟ 1.5 หรือ เรือใบ ส่วน hyperx ต้องดูดีๆ ยี่ห้อนี้มีหลายหลาก

Comment

• จัดร้าน jib บวกเงินเพิ่มอีกไม่ถึง 200 ก็ได้แล้วครับ บัส1866

Comment

• Originally posted by Sa_BoO View Post
                          จัดร้าน jib บวกเงินเพิ่มอีกไม่ถึง 200 ก็ได้แล้วครับ บัส1866
                          +1 ตามนั้น

Comment

• Originally posted by jazzie View Post
                            สอบถามด่วนเลยครับ!!! ท่านเทพ ๆ APU ทั้งหลาย

ถ้าตั้งงบที่เครื่องไว้ซัก 11K-12K ลองพิจารณา x4 750K ดู ไปยัดการ์ดแยก แล้วไส่แรม 4 GB 2*2 ได้

Comment

• ผมก็มึน ไม่ได้ไปสำรวจราคาแรมตอนนี้เลย - -'

เมื่อกี้เพิ่งไปดูมา ผมว่าแรม ทีมวัลแคนเร็ด บัส 2400CL11 ร้านบัส ดูจะคุ้มสุดแล้ว ถ้าเทียบกับราคาแรม 1600/1866/... ณ ร้าน จิ๊บ
                              555

Comment

• ตอนนี้กำลังคิดอยู่ 3 case ครับ ช่วยผมเลือกที T_T

1. Athlon x4 750k หรือ 740 + 7730
                                2. Pentium G3220 + 7730
                                3. APU A8 5600k BE

3 ราคานี้ผมได้หมดนะ แต่อยากได้ที่คุ้มที่สุดครับ

Comment

Working...
                                X