Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ihog6hog View Post

ของขวัญปีใหม่มาแล้ว อิอิ ว่าแต่มันออกมาแค่ 2 ตัวเองเหรอ

Comment

• ใกล้แล้วๆอีกเดือนครึ่ง ราคาคงไม่แพงนะของกากแบบนี้ อิอิ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
        ใกล้แล้วๆอีกเดือนครึ่ง ราคาคงไม่แพงนะของกากแบบนี้ อิอิ
        เปิดตัวบ้านเรายังไงก็คง 5พันขึ้นแน่นอนครับ

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
          เปิดตัวบ้านเรายังไงก็คง 5พันขึ้นแน่นอนครับ

Comment

• มาก็ช้าแถมถ้าเปิดมาห้าพันอัพจริง ผมหนีไป i5 ดีกว่า ระหว่างนี้ก็เก็บตังซื้อ vga card ไปพลาง

Comment

• Originally posted by dumgtr View Post
              มาก็ช้าแถมถ้าเปิดมาห้าพันอัพจริง ผมหนีไป i5 ดีกว่า ระหว่างนี้ก็เก็บตังซื้อ vga card ไปพลาง
              คิดเหมือนผมเลยครับ ถ้ามันแพงเกินไป

Comment

• Originally posted by jamejazz View Post
                5xxx สอย 750K+Vga จะคุ้มกว่านะเนี่ย

Comment

• ถามนิดนึงฮะ K43TA (A6 3500 + 6670) ลงวินโด้8.1 ตั้งโหมดสลับการ์ดจอแล้วภาพดับบูทมาก็ยังดับ ใครเป้นมั่งครับ

Comment

• CPU A10 มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย ต่อการ์ดเพิ่มไม่คุ้มเลยใฃ่เปล่าครับTT

Comment

• Originally posted by pmpumpkin View Post
                      CPU A10 มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย ต่อการ์ดเพิ่มไม่คุ้มเลยใฃ่เปล่าครับTT
                      ผมมองว่าไม่ห่วยนะ แต่ทุกสิ่งมันย่อมมีจุดคุ้มทุนอยู่ เขาออกแบบมาแล้วว่าอันไหนควรเล่นยังไง
                      A10 เล่นการ์ดจอเดิม พอใจในสิ่งที่จ่ายไป ถ้าจะซื้อการ์ดจอเพิ่ม ควรเล่นตัวอื่น
                      X4 + การ์ดแยก แรงพอเพียง คุ้มค่าในราคาประหยัด
                      FX + การ์ดแยกให้แรงตามความต้องการไปเลย

Comment

• อีกหน่อย Apu จะยิ่งคุ้ม ท่านคิดเอาว่าค่าไฟจะพุ่งไปขนาด ไหน เอพียู ตอบโจทย์ตรงนั้นได้

ผมจะพยายาาม แจ้ง ไปทาง amd ให้ให้นำเทคโน เอนดูโร่ มาลง เดสทอปให้ได้โดยเร้วที่สุด
                        เมื่อถึงตอนนั่นการ์ดแยก กะ ออนบอร์ดได้สลับกันเหมือนโน้ตบุ้คครับ
                        เอพียูมันเมพ ในแบบฉบับมันอยู่แล้ว
                        Originally posted by tawat_kun View Post
                        ผมมองว่าไม่ห่วยนะ แต่ทุกสิ่งมันย่อมมีจุดคุ้มทุนอยู่ เขาออกแบบมาแล้วว่าอันไหนควรเล่นยังไง
                        A10 เล่นการ์ดจอเดิม พอใจในสิ่งที่จ่ายไป ถ้าจะซื้อการ์ดจอเพิ่ม ควรเล่นตัวอื่น
                        X4 + การ์ดแยก แรงพอเพียง คุ้มค่าในราคาประหยัด
                        FX + การ์ดแยกให้แรงตามความต้องการไปเลย
                        แรงตามงบ
                        ----------------------------
                        เหนือสิ่งอื่นใด ที่ผมเล่นแต่ amd มาตลอด แบ้ควาร์ดคอมแพททิเบิ้ล
                        เผอิญไม่ใช่ลูกคนรวย ที่จะอัพคอมแล้วขายของเก่ากันทุกปีเล่นนาน ครับผมกว่าจะอัพ ถึงจะทิ้งซอคเก้ตกันบ้าง แต่มิใช่ทำเป้น อาจิณ
                        Last edited by micronz; 3 Dec 2013, 18:22:21.

Comment

• ผมมีA10อยุแล้วอะครับ อัพเพิ่มมันมีปัญหาอะไรไหมนะ TT

Comment

• Originally posted by pmpumpkin View Post
                            ผมมีA10อยุแล้วอะครับ อัพเพิ่มมันมีปัญหาอะไรไหมนะ TT
                            ไม่มี

Comment

• คุ้มไม่คุ้มไม่รู้เปิดเล่น HON ไว้แล้วลืมปิด ไปเล่น BF4 @720P all Low FPS ไม่เคยตก ต่ำกว่า40 ก็คิดเอานะจุ้

Comment

ผมมีA10อยุแล้วอะครับ อัพเพิ่มมันมีปัญหาอะไรไหมนะ TT
                                คิดเหมือนกันเลย อยากใช้ APU คุ้มๆ แล้วค่อยต่อยอดด้วยการ์ดจองบสัก 5-6K โดยไม่เปลี่ยนบอร์ด ไม่เปลี่ยนCPU

Comment

Working...
                                X