Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by asrockung View Post
    ผมก็ว่าแล้วหล่ะ เย็นเจนน่ากลัวล่ะ 555
    บอร์ดกิ๊ก ดูตรง TMPIN2 หรือดูจากโปรแกรม ET6 ครับ และสามารถเชื่อถือได้ในช่วงอุณหภูมิ 40 องศาขึ้นไป เป็นเหตุจากระบบเซ็นเซอร์ที่ใช้จากตัว CPU AMD มีช่วงการทำงานแม่นยำใกล้ๆ 60 องศา ครับ

Comment

• ห้ามอวย อิอิ
      เทส ออนบอร์ดล้สวนๆๆๆ นะ ไม่เห้นพลังคอร์ที ผมรอเว้บดังๆๆนี่แหละ งวดนี้ลุงใส่แรมบัส 2133 นะ

Last edited by micronz; 20 Jan 2014, 00:00:23.

Comment

• เห็นผลเทสต่างๆของ A10-7850k แล้วเหนื่อยใจ แรงกว่า A10-6800k แค่ 10-15% แต่ราคาแพงกว่าเกิน20%แน่ๆ ไครจะไปซื้อเนี่ย

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
          เห็นผลเทสต่างๆของ A10-7850k แล้วเหนื่อยใจ แรงกว่า A10-6800k แค่ 10-15% แต่ราคาแพงกว่าเกิน20%แน่ๆ ไครจะไปซื้อเนี่ย
          เอร้อใช้ครับผมก็ลืมสังเกตุ
          แต่ ไอ้เป้ดลุงทอมส์ ไม่รู้มันเปนไง เทสตทีเอาเจ้า สคิมริม เกมส์เก่าๆๆ มา ประจำ
          ดีว่าเทสต์นี้ มี กริด 2 กะไบโอช้อคมาเนี่ย รอดุเทคสปอตอีกจ้าว ครับ น่าจะซุ่มอยู่ จ้าวนั่้นเทสต์ แหร่ม จัดเป้นโซนคล้อก กันเลย
          คล้อกปกติ คล้อก แบบลาก เทสต์เป้นกราฟมา
          ส่วนเทสต์ ใช้งานอื่นนๆๆไปดูกันเองนะครับ เดี่ยวค่อยก้อบ ลิ้งค์มาแปะให้อีกที
          Last edited by micronz; 20 Jan 2014, 01:57:14.

Comment

• ผมว่าจะรอสอย A10 แจ่มๆ แห้วซะละ
            ไม่รู้ว่า HSA นักพัฒนาโปรแกรมจะเอาด้วยไหม
            พวกเขียนโปรแกรมยิ่งขี้เกียจอยู่ด้วย อนาถใจ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              ผมว่าจะรอสอย A10 แจ่มๆ แห้วซะละ
              ไม่รู้ว่า HSA นักพัฒนาโปรแกรมจะเอาด้วยไหม
              พวกเขียนโปรแกรมยิ่งขี้เกียจอยู่ด้วย อนาถใจ
              ถ้าพวกเทคโนจะเหมือน FX รีเปล่าครับ
              จำได้ป่ะ FX เจน 1 ออกมา โดน X6 คว่ำไปหลายงาน
              จนเจน 2 ออก ถึงมีเกมสืดึงชุดคำสั่งมาใช้

จนปัจจุบันทั้งึคลอกและชุดคำสั่ง ถึงทิ้ง X6 เป้นกิโลได้ ไอ้ hsa นี่ผมยังไม่ได้อ่านเลยว่ามันคือไรมั่งหนอ ครับ

อย่าลืมไปนะครับเทสต์ฺ A10 มี ราว 2-3 โหมด นี่โหมด ออนบอร์ด ยังต้องดูการ์ดแยก และ oc ลากระเบิดอีก
              เทสต์เว้บดังๆๆ นะครับเดี่ยวมีมาจัดมาแว้บๆๆนะ ผมไม่ตั้งทู้แยกครับ อิอิ

Comment

• .
                Last edited by bbbb1111; 17 Feb 2014, 05:30:51.

Comment

• 7600 น่าสนสำหรับคนที่จะซื้อเครื่องใหม่ ถ้าราคามันเป็นสัดส่วนเดียวกับราคาเมืองนอกนะ 7600 ถูกกว่า 6800K 20$ ถ้าในไทยถูกว่า 600ก็OK

Comment

• HSA system architecture is structured for combing CPU?s, GPU?s, DSP?s, and other accelerators to bring about forward progress

in computing?s foundation to make it dramatically easier to program heterogeneous parallel devices.

โครงสร้าง APU kaveri cpu+gpu+ram เป็นเนื้อเดียวกันไม่ได้แยกว่างานไหนต้องใช้ cpuหรือgpu ทำมารองรับ HSA

ถ้าโปรแกรมรองรับ HSA มันก็จะใช้ได้ถึง 856 GFLOPS ตอนนี้ถ้ามองแบบแยกส่วนมันก็แรงกว่า 6800k 10-20%

A8-7600 ก็ดูคุ้มดีนะครับ ไปมองแต่ตัวทอป อิอิ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                      ครับท่านเอ็ม แต่จะเปลี่ยนบอร์ดใหม่เอา A88X พอดีเอาการ์ดจอเพื่อนมาเทสตอนถอดออกขาล๊อค PCI มันติดมาด้วยเซ็งเบย อิอิ กำ
                      ขาล็อคมันเป็นตัวเกี่ยว ไม่น่าจะหักมันตกรางเฉยๆรึเปล่า

Comment

• Originally posted by bbbb1111 View Post
                        แรงเท่า A10-6800k เลย
                        มองผ่านๆนึกว่าตัวเดียวกัน 55
                        เป็นงี้ท่านๆอดใช้แล้วละ เมืองไทยอาจไม่นำเข้านะผมว่า
                        หรืออีกนานนน
                        ถ้าเข้ามาต้องขายราคาตลาดโลก พ่อค้าไทยไม่น่าเอาเข้ามาน่ะกำไรน้อย
                        ตอนนี้ขายอย่างอื่นสบายๆอยู่แล้ว กำไรชิ้นเป็นพันภาษีก็ไม่มี
                        จิงๆต่อให้ขายราคากลางมันก็ไม่ยั่วใจขนาดอยากให้ออกไปซื้อ
                        สาวกapuอดได้ใช้แน่ๆเรย อิอิ
                        อย่าลืมสิครับยังขาดเทสตื การืดแยก ครอสไฟร์ oc เหลืออีกตั้ง สามโหมด
                        แน่ะ เอพียูมันยาว

ข้อเสีย 6800 คือ ครอสไฟร์ได้จำกัดแค่สองรุ่น ผมว่าราคา น่าสน 7600 ตัวรองๆๆลงมา
                        Last edited by micronz; 20 Jan 2014, 11:38:39.

Comment

• เย็นๆ จัดมาสักชุดดีไหม เนี่ย APU ! แต่ตอนนี้ เอา 6800k ไปก่อนนะ ขำๆกันไปก่อน !

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                            เย็นๆ จัดมาสักชุดดีไหม เนี่ย APU ! แต่ตอนนี้ เอา 6800k ไปก่อนนะ ขำๆกันไปก่อน !
                            รอดูราคาไทยอีกทีดีกว่าครับ น่าจะกุมภาคงเห้นกันแล้ว
                            อย่างที่ว่า ถ้าราคา 7600 ใกล้ๆๆ 6800 ตัวใหม่มันยืดหยุ่นกว่าเยอะ ประสิทธิภาพจิงๆๆ ยังต้องดูกันอีกหลายเทสตื
                            ครอสไฟร์ ตัวใหม่ก็กว้าง กว่าเยอะได้หลายรุ่นตามข่าวนะครับ คอ ไพล์ไดรฟ์เวอร์มันมีคอร์ขวดซีพียู ตามผังไดอะแกรม
                            ผมแค่อ่านผัง ถ้าต้องซื้อไงก็คอร์ตัวรองๆๆทอป ราคาไม่แรง คุ้มกว่า

ที่สำคัญ ผมจะบอกว่า 28 นาโนเมตร ลากไกล มันส์กว่าเย๋็นกว่า คอร์เก่าเยอะครับ

ตัวต่ำสุดซีรี่นี้ มัน 45 วัตต์ นะท่านเหอะๆๆ แต่ต้องดูด้วยมี k ไม้ตอนนี้ที่คุยๆๆกันมี สองรุ่น ถกกันอยู่กะ ประธาน วอนเดอร์ลูป
                            Last edited by micronz; 20 Jan 2014, 13:13:48.

Comment

• เอา 6800k มา AID 64 ครับ อิอิ ช่วงนี้ซึมเศร้าเลยอยากหาไรทำเล่น ตอนนี้ไปเอาของเข้าร้านที่ กทม ไม่ได้ เดอะ ม็อบ เยอะเหลือเกินนั่งขาย นั่งลงโปรแกรมไปวันๆ ตอนนี้ !

FX ก็ยังดองอยู่นี่อยู่เลย ถ้าได้ไป กทม คงอีกนานไปแวะหาพี่ๆด้วย ! ว่างๆมาเจอกันนะพี่ มีตติ้งกัน 55555+ !

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                                รอดูราคาไทยอีกทีดีกว่าครับ น่าจะกุมภาคงเห้นกันแล้ว
                                อย่างที่ว่า ถ้าราคา 7600 ใกล้ๆๆ 6800 ตัวใหม่มันยืดหยุ่นกว่าเยอะ ประสิทธิภาพจิงๆๆ ยังต้องดูกันอีกหลายเทสตื
                                ครอสไฟร์ ตัวใหม่ก็กว้าง กว่าเยอะได้หลายรุ่นตามข่าวนะครับ คอ ไพล์ไดรฟ์เวอร์มันมีคอร์ขวดซีพียู ตามผังไดอะแกรม
                                ผมแค่อ่านผัง ถ้าต้องซื้อไงก็คอร์ตัวรองๆๆทอป ราคาไม่แรง คุ้มกว่า

ที่สำคัญ ผมจะบอกว่า 28 นาโนเมตร ลากไกล มันส์กว่าเย๋็นกว่า คอร์เก่าเยอะครับ

ตัวต่ำสุดซีรี่นี้ มัน 45 วัตต์ นะท่านเหอะๆๆ แต่ต้องดูด้วยมี k ไม้ตอนนี้ที่คุยๆๆกันมี สองรุ่น ถกกันอยู่กะ ประธาน วอนเดอร์ลูป
                                A8 7600 ไม่มีตัว k นะท่านไมครอน เท่าที่อ่าน

Comment

Working...
                                X