Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอพียู มีบอร์ด 5000 บาทแล้วเหรอครับ รุ่นไหนหว่าไม่ทราบเจงๆๆๆๆ

ปกติเห้น 3500 4000 ก็ได้ไฟ 8 เฟสกันแล้วรุ่นทอปๆๆ

Comment

• Last edited by bbbb1111; 17 Feb 2014, 05:36:15.

Comment

• clear CMOS แล้วครับ ไม่ผ่าน ส่งเคลมแล้ว ได้ตัวเก่ามา เอาบอร์ดอย่างใหม่ ไปเคลม ได้บอร์ดอย่างเก่ามา - -" ผิดกันอย่างสิ้นเชิง

อยากทราบซิ้งเดิมอุณหภูมิ เท่าไร กันบ้างครับ
        Last edited by joyrisus; 12 Feb 2014, 17:38:20.

Comment

• Originally posted by joyrisus View Post
          clear CMOS แล้วครับ ไม่ผ่าน ส่งเคลมแล้ว ได้ตัวเก่ามา เอาบอร์ดอย่างใหม่ ไปเคลม ได้บอร์ดอย่างเก่ามา - -" ผิดกันอย่างสิ้นเชิง

อยากทราบซิ้งเดิมอุณหภูมิ เท่าไร กันบ้างครับ
          ผมเคยไปเคลมแล้วบอกคนรับว่าจะเอาตัวเดิมแต่ต้องรอนะ

Comment

• Originally posted by joyrisus View Post
            clear CMOS แล้วครับ ไม่ผ่าน ส่งเคลมแล้ว ได้ตัวเก่ามา เอาบอร์ดอย่างใหม่ ไปเคลม ได้บอร์ดอย่างเก่ามา - -" ผิดกันอย่างสิ้นเชิง

ผมเคยเคลม mb 775 ของ msi ตัวนึง เอาขยะไปให้เขาอิอิกำ ได้กลับมาของใหม่
            แต่ของใหม่บาปมากพี่ท่านให้มาไม่มีเม็ดเฟสไฟ 555555555555 เอาไปเคลมคืนสรุปมันบอกอุปกรณไม่ครบแบบไม่ตรงเงื่อนไข
            จบเลยจ้า แต่ก้ช่างๆมันเพราะซื้อมา 1000เองอิอิ ใช้ตั้ง2ปีคุ้มละ

Comment

• ขำๆกับการลองเล่น Solidworks Flow Simulation บน APU
              ผมเขียนโมเดลต้นแบบของคอมผมไว้แล้ว กำลังจะลองดูเร็วๆนี้
              และที่สำคัญ 7560D เปิด realview ด้วยการทำ realhack คุณภาพใช้ได้เลยทีเดียว

Comment

• อยากได้ A10-7850k แล้ว มีไครสนใจ BF4 ราคา 800 บาท? ไครสนใจติดต่อมาเลยยยยยยย

Comment

• ถามหน่อยครับ
                  A8 5600k รหัส gpu มันใช้ชื่ออะไร และแรงพอๆกะการ์ดแยกตัวไหนในตลาดครับ
                  แล้ว CF ตอนนี้ได้สูงสุดตัวไหน แล้ว cf กะ 7750 ได้ไหม ขอบคุณเด้อ

Comment

• เยี่ยม Club หน่อย... กิจการเป็นอย่างไรบ้าง ???

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
                      เยี่ยม Club หน่อย... กิจการเป็นอย่างไรบ้าง ???
                      ตอบแทน พ่อบ้านคลับเค้า

ส่วนใหญ่รอราคา ลดซีรี่ย์ใหม่
                      แต่เร้วๆๆนี้ น่าจะมีคนถอย ซีีรีย์ 7 มาเทสต์โชว์ ครับ
                      ก้ต้องติดตามคลับเห้นอยู่ สองคน อิอิ
                      จะได้ดูเทสต์จากผุ้ใช้

Comment

• Comment

• ผมอยากทำเครื่อง ITX อ่าครับผมคิดไว้ว่าจะมาเอาCrossfire อ่าครับดูทีผมต้องทำอย่างไรบ้าง CPU AMD A8-6600K + ASROCK FM2A88X ITX+ (Ram แนะนำทีครับ) +XFX R9 270X Black Edition + PSU (แนะนำด้วย ครับ) Case CM Elite 130 ครับ

Comment

• Originally posted by postedwant View Post
                            ผมอยากทำเครื่อง ITX อ่าครับผมคิดไว้ว่าจะมาเอาCrossfire อ่าครับดูทีผมต้องทำอย่างไรบ้าง CPU AMD A8-6600K + ASROCK FM2A88X ITX+ (Ram แนะนำทีครับ) +XFX R9 270X Black Edition + PSU (แนะนำด้วย ครับ) Case CM Elite 130 ครับ
                            เอา750Kน่าจะคุ้มกว่านะครับการ์ดตัวเดียวไผเลย 2ตัวนี้ไม่น่าจะcfได้มั้ง

ram 8gถ้าเจอพวกบัส2400ราคาไม่ต่างกับ2133มากก็จัดเลยครับ ยี่ห้อไรก็ได้ที่ไม่ใช่geil

psu seasonic จำรุ่นไม่ๆด้ ตัวถอดสายประมาณสองพันหน่อยๆ

Comment

• 4.windows ที่รีดขุมพลังอันน้อยนิดของเราคือ w7 x64 ulti(patch FX) และ w8 x64 pr
                              ผมจัด A 10 มาให้ลูกค้าแต่ข้อจำกัดด้านงบได้แรมมาแค่ 2*2 G

อยากทราบว่าลงวิน 7/32 จะรีดขุมพลังได้ไหมครับครับ หรือจำเป็นต้อง 7/64 อย่างเดียวเลยครับ

ปล.(patch FX) คืออะไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by burst View Post
                                4.windows ที่รีดขุมพลังอันน้อยนิดของเราคือ w7 x64 ulti(patch FX) และ w8 x64 pr
                                ผมจัด A 10 มาให้ลูกค้าแต่ข้อจำกัดด้านงบได้แรมมาแค่ 2*2 G

อยากทราบว่าลงวิน 7/32 จะรีดขุมพลังได้ไหมครับครับ หรือจำเป็นต้อง 7/64 อย่างเดียวเลยครับ

ปล.(patch FX) คืออะไรครับ

ขอบคุณครับ
                                วินดดว์7 นั้นเกิดก่อน k15 ครับ ระบบเทรด คอร์แฝด
                                แบบว่าววินโดว์ งงงงงวยยยยยยยยยยยมึน ๆๆเลยต้งอลงแแพตช์มา อันที่จิง ต้องวิน 7 เซอร์วิสแพ้ค 1 ด้วยนะเออ ขั้นต่ำที่เหลืออัพเดทแพตชื อื่นๆๆๆ
                                แพตช์เรียกง่ายๆๆจำง่ายว่าแพตช์ FX เอพียุ FX ล้วนแต่เป้น amd k15 ครับผม

sp1 คร่าวๆๆคือดึงชุดคำสั่ง avx ทิดอิน มาใช้ เครื่องอินเทลก้เช่นกัน แต่เค้าคงไม่ต้องลงแพต Fx หรอกมั้ง

Comment

Working...
                                X