Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาไว้มาเล่นด้วย
    Last edited by JAZZ7662GD; 10 Jun 2013, 11:40:21.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
      ถ้าผมตาไม่ฝาด ไฟ 1.656 ใช้ระบบระบายความร้อนอะไรครับ เอาอยู่ได้
      Originally posted by tawat_kun View Post
      ถ้าผมตาไม่ฝาด ไฟ 1.656 ใช้ระบบระบายความร้อนอะไรครับ เอาอยู่ได้
      ผมปล่อยไฟ Auto นะนั่นขึ้นไป 1.65 เลยเหรอเพิ่งสังเกตุ ผมใช้ H60 พัดลมตัวเดียวครับ

Comment

• ไว้ A10- 5800 หรือ 6800 HCF กับ 7770 ได้

อาจจะปล่อย 8150+990Fatality มาจับ APU อิอิ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
          โดนดัก นิด อัพซีพียูขาขึ้นนิดครับ คือบอร์ดเก่า อัพหัวไป เป็น คาวาริ ลำบากนิดนึงน่ะ แต่รอไบออสโมดิฟาย จากค่ายเมนบอร์ดมีลุ้นอยู่ครับ
          CPU FM2 ไม่น่าจะเสียบลง บอร์ด FM2+ ได้ ต้องหักขาทิ้ง(ตอบตัวอักษรแดงๆ) 555
          ต้องออก ซ้อกเก็ตดำมาอีก แน่ๆ ประมาณรถไถเลย

ผมพูดหมายความว่า จะเอา A8(FM2) ผม ไปใส่บอร์ดตัวนั้น เห็นอ็อปชั่นมันเยอะดีนะ
          ต้องตีความหน่อยนะครับ ท่านเข้าใจคำพูดผมไม่ตรงหลายทีแล้ว ก่อนหน้านี้ผมก็ขี้เกียจเถียง

Comment

• ราคามาแล้วนะครับ
            แรมจะขึ้นราคาด้วยแล้วก็แรมทีมหายากนะผมได้ราคานี้
            ถ้าสั่งเยอะอาจจะถูกกว่านี้ถ้าคนสนใจนะครับผม
            team lv 2133 4*2 cl9 = 3000 บาท
            team lv 2400 4*2 cl10 = 3200 บาท
            team dark 1866 4*2 cl9 = 2600 บาท
            Adata xtreem 2133 4*2 cl10 = 2700 บาท
            ส่งลงทะเบียน +30 ems +50 ครับ คนในคลับสนใจไหมอิอิ

Comment

• สนใจ ครับรอเงิน เข้าอยู่เหมือนกัน อิอิอิ คลับนี้ oc กะจายเลย

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                CPU FM2 ไม่น่าจะเสียบลง บอร์ด FM2+ ได้ ต้องหักขาทิ้ง(ตอบตัวอักษรแดงๆ) 555
                ต้องออก ซ้อกเก็ตดำมาอีก แน่ๆ ประมาณรถไถเลย

ผมพูดหมายความว่า จะเอา A8(FM2) ผม ไปใส่บอร์ดตัวนั้น เห็นอ็อปชั่นมันเยอะดีนะ
                ต้องตีความหน่อยนะครับ ท่านเข้าใจคำพูดผมไม่ตรงหลายทีแล้ว ก่อนหน้านี้ผมก็ขี้เกียจเถียง
                ผมเข้าใจดีแล้ว กรณี เอาซีพียู เสียบบอร์ดใหม่ได้แน่นอน เข้าใจ เหมือนท่านน่ะแหละ ซึ่งนั่นคือ ข้อดีของเอเอ้มดี
                คือเน้นให้มีอะไหล่บอร์ดใช้ได้มาช้านาน ประเด็น A8 ไปใส่ FM2+ นั้นไม่ได้ค้านไรเลยได้แน่นอน ใส่ได้แน่นอนครับ
                ปกติ เอเอ้มดีเป็นงี้อยู่แล้ว
                --------------------------------------
                ซีพียู AM3 ใส่บอร์ดใหม่ AM3+ ได้แน่นอน
                แต่ บอร์ด AM3 เก่าไปใส่ ซีพียู FX AM3+ ใหม่อันนี้มีลุ้นเหนื่อย แล้วแต่ไบออสว่าค่ายทำให้หรือไม่
                ---------------------------------
                เพียงแต่โพสเสริมข้อมุลว่า ให้เพื่อนๆๆได้ทราบ นิดว่า เอเอ้มดี ดักหากำไรนิด กรณี อัพหัวคือ บอร์ดเดิ่มอัพ เป้น คาวาริ ลำบาก น่ะไม่ได้เห็นค้าน
                อะไรเลยเพียงแต่เสริมข้อเพิ่มเติมให้.

แต่ค่ายผู้ผลิต เมนบอร์ดอาจจะใจดีแก้ไบออสให้ fm2 ไปใส่คาวาริ ได้ด้วยนะ.........ใจเย็นๆๆ
                Last edited by micronz; 10 Jun 2013, 13:51:52.

Comment

• FM2+ มีอนาคตมากกว่า AM3+ โธ่...นิ่งมานานแล้วเด๋วขาย FX มาเล่น APU ซ่ะนี่

Comment

• ถ้า FM2+ ออกมาแล้วไม่มีชุดคำสั่งแปลกๆ ออกมาผมคงไม่ไปหรอก kaveri อัพการ์ดจอใบเดียวดีกว่า

Comment

• Originally posted by Russia_not View Post
                      FM2+ มีอนาคตมากกว่า AM3+ โธ่...นิ่งมานานแล้วเด๋วขาย FX มาเล่น APU ซ่ะนี่
                      เก็บตังค์ อัพการ์ดจอ ถึงไหนแล้วล่ะเนี่ย FX 8350 เอามาเล่นเน็ต หนิ ตอนนี้ 555+

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        ถ้า FM2+ ออกมาแล้วไม่มีชุดคำสั่งแปลกๆ ออกมาผมคงไม่ไปหรอก kaveri อัพการ์ดจอใบเดียวดีกว่า
                        ครับ ใช่แล้ว babaza888
                        ผมลุ้น ให้ amd ปล่อยชุดคำสั่ง แปลกๆๆๆๆๆๆๆๆประหลาดๆๆๆๆๆมาที่ ค่ายเกมส์ เค้าเอากับ amd ด้วย

คอร์เจน 3 สตีมโรลเวอร์ พวกเราหวังว่ามันจะแรงขึ้นโข ด้วย FPU ที่ 2 คอร์ 2 ชุด และก็หวังไว้เหมือนกันกับ ชุดคำสั่ง SSE PLUS ที่ amd ซุ่มไว้
                        เพื่อหวังมาสร้างปรากฏการณ์ แบบ SSE5 อีกครั้งนึง แต่ตอนนี้ ข้อมูล K15 เจน3 ยังไม่ได้บอกเรื่องชุดคำสั่ง ใหม่เลย

ได้แต่หวังว่ามันคงจะเป็น เช่นนั้นแหละ ผมว่าอัพการ์ดจอก็ได้ผลเยี่ยม ชัดเจนกว่าน่ะ
                        Last edited by micronz; 10 Jun 2013, 14:30:50.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          เก็บตังค์ อัพการ์ดจอ ถึงไหนแล้วล่ะเนี่ย FX 8350 เอามาเล่นเน็ต หนิ ตอนนี้ 555+
                          ไปถามที่ Zone FX นะจ๊ะ นี่ APU เกรงใจน้องเขา อิอิอิิอิอิ

Comment

• Originally posted by Russia_not View Post
                            ไปถามที่ Zone FX นะจ๊ะ นี่ APU เกรงใจน้องเขา อิอิอิิอิอิ
                            5555555+ไม่เปงไร ข้ามห้องไปมา

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                              ราคามาแล้วนะครับ
                              แรมจะขึ้นราคาด้วยแล้วก็แรมทีมหายากนะผมได้ราคานี้
                              ถ้าสั่งเยอะอาจจะถูกกว่านี้ถ้าคนสนใจนะครับผม
                              team lv 2133 4*2 cl9 = 3000 บาท
                              team lv 2400 4*2 cl10 = 3200 บาท
                              team dark 1866 4*2 cl9 = 2600 บาท
                              Adata xtreem 2133 4*2 cl10 = 2700 บาท
                              ส่งลงทะเบียน +30 ems +50 ครับ คนในคลับสนใจไหมอิอิ
                              ราคาตอนนี้โหดจังแฮะ ผมได้ตัวbus2400 มา1000กลางๆ สงสัยคงได้ใช้อีกยาว

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                                ราคามาแล้วนะครับ
                                โห ๆ ไม่ไหวครับประธาน ราคา 2133 มาโหดมากๆ นึกว่าประมาณ 2500 - 2800 เอ๊ะมันก็ใกล้ๆกันนี่หว่าา 55+

Comment

Working...
                                X