Announcement

Collapse
No announcement yet.

[DIY] ลำโพงเสียงเบสที่ sat ไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [DIY] ลำโพงเสียงเบสที่ sat ไม่ออกครับ

ลำโพง mx5021 ครับ

แผงวงจรผมโมจนช็อตเสียงหายไปรอบนึง

ให้ช่างแถวบ้านหม้อแก้ให้เสียงกลับมาปกติ แต่ก็มีเสียงจี่โผล่มาบ้างเป็นระยะๆ แต่ฟังได้ปกติ
    หลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำอะไรกับมันเท่าไหร่ แค่แกะมาเปลี่ยน opamp ครับ ทุกอย่างราบรื่นฟังได้ปกติ

แต่วันดีคืนดี เสียงเบสที่ sat มันหายไปเลย แต่เสียงเบสที่ซับมาปกติครับ
    เบสเลยมีแต่ตรงจุดที่วางซับไว้ฟังแล้วรู้สักได้เลยครับ

กรณีนี้เกิดจากจุดบัดกรี opamp ได้มั้ยครับ หรือว่าไม่น่าเกิดจาก opamp ได้เลย ผมจะได้เช็คแต่พวก C

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุุณมากครับ
    Last edited by nnnnn-set; 7 May 2013, 01:38:59.
Working...
X