Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบเสียง 7:1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบเสียง 7:1 ครับ

ขอปิดประทู้ครับ อ่านไปอ่านมาเจอของคุณ TroRuwA ทำไว้
    ราคาพอประมาณราคาได้คร่าวๆแล้วครับ ^^

ผมมี MB ที่รองรับระบบ 7:1 อยู่ จึงอยากจากทราบงบประมาณสำหรับโครงการนี้ เพื่อเสนอให้ แฟน อนุมัติครับ ^^
    DATA: ห้องปูน ขนาด 5x4 sq.m โดย พื้นที่ใช้จริงก็น่าจะ 4x4 ครับ อีก 1x4 เอาไว้เก็บของครับ
    1. sound card คุณภาพในราคาไม่แพง ประมาณเท่าไรครับ (ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอยี่ห้อรุ่นด้วยนะครับ) เล็งไว้เผื่อจัดลำโพงมาเรียบร้อยแต่บอร์ดเน่า ^^
    2. จาก sound M/B ต้องผ่าน amp... อะไรเพิ่มใหม่ครับ ถ้าเพิ่ม งบประมาณเท่าไรครับ
    3. ชุดลำโพง 7:1 เสียงดี ราคาไม่แพง ประมาณเท่าไรครับ (ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอยี่ห้อรุ่นด้วยนะครับ)
    ยังไม่ได้ตั้ง budget ถ้างบสูงไปไม่อนุมัติ ก็ "อด" อิอิ
    4. สายไฟ เห็นชาวบ้านบอกว่าต้อง ทองแดงตันๆมันจะได้เสียงดีกว่าและราคาแรงด้วย แต่ผมจะใช้สายราคาถูกแทน ท่านคิดเห็นอย่างไร?
    Last edited by RainMaker; 10 May 2013, 11:20:02.
Working...
X