Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่า ไบออส ไม่เป็น รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งค่า ไบออส ไม่เป็น รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

พอดีว่า ผมใช้ ไบออส InsydeH20 Rev.3.5 ตัวนี้ ไม่รู้ว่า จะตั้งค่าให้ บูตจาก CD/DVD ต้องไปตั้งค่าที่ตัวไหน ว่าจะลองเปลี่ยนไปใช้ windows7 ซะหน่อย

ลองเปิดเครื่องแล้ว สังเกตตอนจอดำๆดูครับ จะมีคำว่า
    SET UP << อันนี้เข้าไป set bios แต่มันอธิบายยาว
    กับ BOOT Menu <<<-- ดูว่าต้องกด ปุ่มอะไร(ส่วนมากเป็น F12) แล้วเลือกไดรวที่ต้องการบูทเอาครับ

Comment

Working...
    X