Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซัพของonkyo s5400 อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซัพของonkyo s5400 อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-HKDPIW16WM
    ส่งซ่อมไปเดือนกว่า ช่างบอกไม่เสียเลยไม่ซ่อม
    ตอนส่งซ่อมพนักงานก็ให้รุ่นเดียวกันมาฟังแทน ก็ไม่มีปัญหา ต้องส่งกี่รอบถึงจะได้ซ่อมเนี่ย
    Last edited by newutd007; 3 Jun 2013, 21:49:57.

ไฟสีฟ้าคือสัญญาณไฟอะไรครับ เสียงที่ได้ยินตอนแรกมันเหมือนกับเสียงเปิดปิดลำโพงซับที่มันดังตุ๊บๆ แล้วก็ไฟที่หน้าลำโพงดับๆติดๆ เป็นไปได้ไหมครับว่าปลั๊กไฟของลำโพงมันหลวม หรือว่าสายสัญญาณที่เข้ามาที่ลำโพงซับอาจจะขาดข้างในหรือปล่าว ...ผมเดาเอาตามที่คุณบอกมานะครับที่ช่างบอกว่ามันไม่เสีย

Comment

Originally posted by Nukie View Post
      ไฟสีฟ้าคือสัญญาณไฟอะไรครับ เสียงที่ได้ยินตอนแรกมันเหมือนกับเสียงเปิดปิดลำโพงซับที่มันดังตุ๊บๆ แล้วก็ไฟที่หน้าลำโพงดับๆติดๆ เป็นไปได้ไหมครับว่าปลั๊กไฟของลำโพงมันหลวม หรือว่าสายสัญญาณที่เข้ามาที่ลำโพงซับอาจจะขาดข้างในหรือปล่าว ...ผมเดาเอาตามที่คุณบอกมานะครับที่ช่างบอกว่ามันไม่เสีย
      ไฟที่ซัพปกติแล้วมันจะติดตลอดครับ ถ้าปิดเครื่องซักพักมันจะดับเอง เรื่องปลั้กหรือสายสัญญานไม่มีปัญหาแน่นอน
      เพราะตอนส่งซ่อมพนักงานก็ให้รุ่นเดียวกันมาฟังแทน ก็ใช้งานได้ปกติ แต่พอเปลี่ยนตัวนี้ใส่ อาการออกทันทีเลย - - ผมเช็คเป็น10รอบก่อนส่งซ่อม ขี่เกียจยกไป หนักจะตาย
      แต่พึ่งโทรคุยกับพนักงาน เค้าบอกเดี๋ยวเอาตัวที่ให้มาฟังแทนก่อนหน้านี้ เอามาแลกตัวของผมเลย ตัดปัญหาไป แต่ประกันยังเหมือนเดิม แต่ต้องรอของเพราะส่งไปเปลี่ยนหน้ากากมันแตก อีกครึ่งเดือน - - อดดูหนังเลย T_T

Comment

เป็นเหมือน saag ผมเลย เปิดดังๆ ไฟกระพิบ มีเสียงเกร็กๆ งงเหมือนกันหานานมาก ยังไม่เจอสาเหตุเช่นกันครับ
        ที่เเรกผมไม่เป็นหลอกครับ ดังไปเอาซาวการ์อัดเบส เปิดสุดๆลากยาวๆ หลังจากนั้นเป็นเสียงเเปลกๆไม่หายเลย-*-

Comment

อาการเป็นที่ TR เริ่มไปครับ อยู่ในประกันขอเปลื่ยนใหม่เลย ช่างที่ว่ามันดูให้แป็บเดียวรึเปล่าแล้วบอกว่าไม่เสียหรืออาจไม่ได้ส่งช่าง(มาน) 55555

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
            อาการเป็นที่ TR เริ่มไปครับ อยู่ในประกันขอเปลื่ยนใหม่เลย ช่างที่ว่ามันดูให้แป็บเดียวรึเปล่าแล้วบอกว่าไม่เสียหรืออาจไม่ได้ส่งช่าง(มาน) 55555
            TR ? คืออะไรครับ ขอความรู้หน่อยครับ

Comment

TR คือ Transistor ครับเป็นอุปกรณ์ขยายสัญญาณชนิดหนึ่ง

http://en.wikipedia.org/wiki/Transistor

Comment

เจอช่างแล้วไม่เสีย หรือช่างจับจุดอาการเสียไม่ถูก

Comment

Originally posted by Quick_GO View Post
                  เจอช่างแล้วไม่เสีย หรือช่างจับจุดอาการเสียไม่ถูก
                  พนักงานขายเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้แล้วครับ แกะกล่องเลย
                  จบปัญหาไป

Comment

Originally posted by newutd007 View Post
                    พนักงานขายเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้แล้วครับ แกะกล่องเลย
                    จบปัญหาไป
                    ดีใจด้วยครับท่าน เเจ๋มเลย

Comment

Working...
                    X