Announcement

Collapse
No announcement yet.

X15 เบสหายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X15 เบสหายครับ

อาการคือเบสมันจะอั้นๆ เป็นๆหายๆพอไม่ได้ใช้สองอาทิตย์หายยาวเลยครับ เปลี่ยนสายเปลี่ยนเครื่องเล่นแล้ว ขอคำแนะนพด้วยครับ

ตรงลูกศรแดงๆมันโยกได้ ไม่รู้เป็นที่ตัวนี้รึปล่าว
    Attached Files

Comment

ตัวที่ชี้ลูกศรแดง (เกือบหาลูกศรไม่เจอ แนะนำใช้ Photoscape) ตัวนี้น่าจะเป็นCแยก ภาคจ่ายไฟครับ โยกได้ ต้องถอดออกมาดูว่าข้างในมันโพรงหมดแล้วหรือยัง แต่แนะนำให้เปลี่ยนครับ แล้วก็หา ตัวเล็กๆมาทำบายพาส รายละเอียดเสียงจะเพิ่มขึ้น

C หาซื้อได้ที่ร้านแสงฟ้า ครับ หรือจะเอาใหญ่ๆ ต้องไปจันทบุรีครับ เพราะว่ามี Big C - -* แป่วววว

Comment

Originally posted by karn13 View Post
        ตัวที่ชี้ลูกศรแดง (เกือบหาลูกศรไม่เจอ แนะนำใช้ Photoscape) ตัวนี้น่าจะเป็นCแยก ภาคจ่ายไฟครับ โยกได้ ต้องถอดออกมาดูว่าข้างในมันโพรงหมดแล้วหรือยัง แต่แนะนำให้เปลี่ยนครับ แล้วก็หา ตัวเล็กๆมาทำบายพาส รายละเอียดเสียงจะเพิ่มขึ้น

C หาซื้อได้ที่ร้านแสงฟ้า ครับ หรือจะเอาใหญ่ๆ ต้องไปจันทบุรีครับ เพราะว่ามี Big C - -* แป่วววว

Comment

Originally posted by karn13 View Post

ของผม เบส 5.1 ก็หายไปครับ จะแก้ไขยังไง ครับ

Comment

ยังหาลูกศรสีแดงไม่เจอเลย
            ใช้แอร์การ์ด จะโหลดภาพใหญ่ดู.......ก็โหลดไม่ขึ้น...

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
              ยังหาลูกศรสีแดงไม่เจอเลย
              ใช้แอร์การ์ด จะโหลดภาพใหญ่ดู.......ก็โหลดไม่ขึ้น...
              ตามนี้ครับ รูปใหญ่ไปนิด

Comment

โทรสอบถามได้ครับ 08951376๙๙
                ที่ท่านมาร์คสีแดงเป็นซีฟิลเตอร์ไฟสำหรับภาคขยายของชุดเล็กครับ
                ไม่เกี่ยวกัน
                ซีตัวใหญ่และฟิวส์ที่อยู่ใกล้มือท่านครับเป็นไฟเลี้ยงซับ
                ขยายเป็นโมดูลไดร้ฟ์+IGBT อะหลั่ยไม่มีขายนะครับ
                เช็คฟิวส์2ตัวที่อยู่ใกล้มือท่านก่อนครับ(ตรงนิ้วหัวแม่มือท่าน)

Comment

+ ลองเช็คฟิวส์ก่อนครับ
                  ส่วนC ไม่เห็นอาการบวม
                  แต่เปลี่ยนเลยก็ดีครับ
                  ตัวใหญ่ ทัง4 ตัวเลย

Comment

Originally posted by chen2522 View Post
                    โทรสอบถามได้ครับ 08951376๙๙
                    ที่ท่านมาร์คสีแดงเป็นซีฟิลเตอร์ไฟสำหรับภาคขยายของชุดเล็กครับ
                    ไม่เกี่ยวกัน
                    ซีตัวใหญ่และฟิวส์ที่อยู่ใกล้มือท่านครับเป็นไฟเลี้ยงซับ
                    ขยายเป็นโมดูลไดร้ฟ์+IGBT อะหลั่ยไม่มีขายนะครับ
                    เช็คฟิวส์2ตัวที่อยู่ใกล้มือท่านก่อนครับ(ตรงนิ้วหัวแม่มือท่าน)
                    ไม่มีขายแล้วทำไงดีละค๊าบ

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    + ลองเช็คฟิวส์ก่อนครับ
                    ส่วนC ไม่เห็นอาการบวม
                    แต่เปลี่ยนเลยก็ดีครับ
                    ตัวใหญ่ ทัง4 ตัวเลย
                    ฟิวปกติดีครับ Cก็ไม่เจออาการบวมผมเลยไม่ีรู้จะไปดูตรงไหนต่อ เดียวลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

แนวทางเพิ่มเติมครับ
                      นอกเหนือนี้โทรถามสะดวกกว่าครับ ยินดีให้คำปรึกษา
                      Attached Files

Comment

Originally posted by chen2522 View Post
                        แนวทางเพิ่มเติมครับ
                        นอกเหนือนี้โทรถามสะดวกกว่าครับ ยินดีให้คำปรึกษา
                        เดียวคืนนี้ไปลองงมดูก่อนครับ ถ้าไม่ผ่านยังไงจะมาขอความช่วยเหลืออีกทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

อ้าวช่างใหญ่ มาแบ่งเบสผมไปบ้างกะได้ ของผมเหลือๆ ^^

Comment

Originally posted by hyper400 View Post
                            อ้าวช่างใหญ่ มาแบ่งเบสผมไปบ้างกะได้ ของผมเหลือๆ ^^

Comment

หาC ค่า6800ไม่ได้เลยค๊าบ 10000ก็ยัดไม่ลง

Comment

Working...
                              X