Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ซาวการ์ด+หูฟังให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ซาวการ์ด+หูฟังให้หน่อยครับ

ใช้ดูหนัง ฟังเพลง เป็นหลัก

หูฟังอยากได้แบบฟูลไซส์ที่กันเสียงออกไปข้างนอกได้ดี (ดังเกินรบกวนคนที่อยู่ด้วย)

งบอยู่ที่ประมาณ 5k หรือบวกได้เล็กน้อย

ซาวการ์ดขอเป็น pci หรือ pcie ไม่เอาแบบ usb เพราะช่องเสียบ usb คอมผมมันไม่ค่อยดีีเท่าไร
    Last edited by Cleaner; 26 Jun 2013, 08:14:14.

Fullsize ระบบปิด ที่กันเสียงออก ส่วนตัวผมว่าฟังเพลงได้ แต่ดูหนังกับเล่นเกมนี่หูจะล้าง่ายๆเลยครับ เว้นแต่ฟังค่อยๆ

รุ่นรอท่านต่อไปช่วยตอบครับ
    ผมคิดรุ่นที่เป็นระบบปิดในงบไม่ออกอ่ะครับ

Comment

fullsize ทั่วไปก็ได้ครับ ไม่ได้ฟังดังมาก ไม่ต้องถึงกับมีระบบตัดเสียงรบกวน เพราะงบจะบานปลายไปไกล

ปล.เคยใช้ grado มาก่อนแล้วเปิดเชียร์บอลญี่ปุ่นได้ยินกันทั่ว เลยฝังใจหน่อยๆ

Comment

Working...
      X