Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำSound cardให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำSound cardให้หน่อยครับ

พอดีออนบอร์ดเสียครับ
    ก็เลยจะหาการ์ดซักตัวมาฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์
    หน่อยอ่ะครับ แต่ไม่เคยเล่นการ์ดเสียงเลย
    ช่วยแนะนำยี่ห้อกับรุ่นให้หน่อยครับ
    งบพันนิดหน่อยไม่เกินพันห้าครับ

ไม่มีคนแนะนำเลยเหรอครับ

Comment

การ์ดใหม่ ราคาตามงบก็แนะนำ 2 ตัวนี้ครับ

ASUS Xonar DG ไม่ถึงพัน ขยับมาอีกนิดก็ Xonar DS

แหล่งที่ยังหาได้ก็
      http://www.jetcom.co.th/OPTICALDRIVE/SOUND

กับร้าน Autonet เซียร์รังสิตครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ
        จะลองดูแล้ว

Comment

ตั้งงบขนาดนี้ก็ต้อง Xonar DS 7.1 แล้วครับ

Comment

ผมอยู่ชลบุรีหา xonar ไม่ได้เลยสักตัวครับ
            เลยได้แต่ creative 7.1 มาอ่ะครับตัวนี้เป็นไงบ้าง
            คนขายบอกพอฟังได้

Comment

ซื้อมาใช้แล้ว ก็ฟังไปเถอะครับ

ถ้าเป็น Audigy Value 7.1 อย่างน้อยก็ดีกว่ากับออนบอร์ดนิดนึง

Comment

Working...
              X