Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามรหัสของไดร์เวอร์ sound SB audigy 2 zs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามรหัสของไดร์เวอร์ sound SB audigy 2 zs

หลังติดตั้งไดร์เวอร์แล้วมันแสดง sound card เป็น SB audigy 2 zs [B400]
    ในวงเล็บมันเป็นค่าอะไรคับ ผมเห็นมันมีไม่เหมือนกัน ของผมเป็น [FC00] มีผลอะไรไหมคับ

ปล. ของผม Creative SB Audigy 2 ZS ธรรมดา ถอด Dorby,DTS จากการ์ดนี้ได้ใช่ไหมคับ ตอนนี้เซ็ตใน KMplayer แล้วเสียงออกทุกลำโพงพร้อมกัน(ลำโพง microlab 5.1) ตัวลำโพง center (เีสียงตอนคนพูด)ไ่ม่ค่อยออกเลย เบามาก เช็ตค่าตามจาก OCZ,thaidvd.net เป็นอาทิตย์ก็แล้วยังไม่ได้เลย(external decoder- CoreAVC,AC3filter)
    แนะนำด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้า

B400 อะไรที่ว่า ไม่เกี่ยว ไม่ต้องสนใจ

ขอดูตรงนี้หน่อยว่า filter ใหนทำงานอยุ่ และจะบอกวิธีปรับให้ การ์ดถอดระหัส

Comment

พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงาน เดวตอนค่ำจะไปเช็คดูแล้วจะแจ้งให้ท่าน battlecruiser ทราบคับ

Comment

...
        Last edited by sitt; 26 Jun 2008, 20:15:30.

Comment

..
          Last edited by sitt; 26 Jun 2008, 20:16:16.

Comment

ผมลง kmplayer ใหม่ ไม่เซ็ตค่าอะไรเลย ไปเปลี่ยนแค่
            คลิ๊กขวาบนโปรแกรม kmplayer
            audio ->audio renderer จากเดิมเป็น default device ให้เป็น Direct sound SB audigy 2 zs audio[FC00]
            ตอนนี้เสียงออกเป็น 5.1 แยกให้แล้วครับ
            กด tab ดูค่า audio output เป็น ac3 filter AC3 อยู่ครับ
            ขอทราบวิธีให้การ์ดถอดรหัสด้วยนะครับ เซ็ตอย่างไร
            Last edited by sitt; 26 Jun 2008, 20:21:25.

Comment

อันนี้รูป filter ล่าสุดครับ หลังจากเลือกเป็น direct sound sb audigy 2 zs

Comment

เข้าไปใน ac3 filter ปรับ output เป็น 3/2.1 ปรับ bass redirect ด้วย

Comment

ปรับแค่นี้ใช่ไหมคับ เดวจะไปลองดู

Comment

Working...
                  X