Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่ใช้ x3 /2.1 Subwoofer เป็นเหมือนผมรึเปล่าครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่ใช้ x3 /2.1 Subwoofer เป็นเหมือนผมรึเปล่าครับ ...

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเท่าไหร่นักอะครับ

ตอนนี้ใช้ x3 / 2.1 อยู่

รู้สึกเสียงเบสมันก้องๆ ไม่ค่อยใสเลย

หรือว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยนที่วางดูยังครับ ถ้ามันบูมมากก็เอาออกจากมุมอับสักหน่อย ขยับ***งไปมาดู ถ้าไม่ดีขึ้น
    คงต้องโทษตัวซับเองแล้วครับ แต่จริงๆแล้วเรื่องเบสก็ขึ้นอยู่กับตัวห้องเองด้วยนะครับ

Comment

เบสก้องมันเป็นยังไงอ่ะคับ?

Comment

บวม ใช่ป่าวคับ

Comment

ห้องผมเล็กมาก เเต่ก็พอใช้ได้ถ้าอยู่***งๆหน่อยได้ยินเบส อยู่ใกล้จาไม่ได้ยินถ้าห้องใหญ่ก็คงดี

Comment

ที่ว่าเบสก้องนี่ เป็นเบสของตัว sat หรือว่าเบสของ วูฟเวอร์ ครับ

ถ้าเบส sat ลองเปลี่ยนสายลำโพงแล้วหรือยังครับ เพราะเสียงที่ได้จากสายแถมนั้นมันกระป๋องมาก ให้ไปหาซื้อสายลำโพงใหม่ที่ร้านขายเครื่องเสียงครับเอาแบบที่เมตรล่ะไม่แพงก็ได้(เมตรละไม่เกิน100บาท)

ถ้าวูฟเวอร์ อาจจะเป็นที่การจัดวางครับ คุณเอาวูฟเวอร์วางไว้ที่พื้นหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ก็ลองย้ายมาวางที่พื้น ถ้ายังไม่หายก็ลองขยับย้ายที่วางครับ แต่ควรจะอยู่ตรงกลางระหว่างลำโพง sat ครับ แต่ให้***งหรือไกล้กำแพงลองขยับๆดู

ถ้าทำแล้วยังไม่หาย อาจจะเป็นที่ soundcard ครับ คุณตั้ง eax(จำลองเสียงสถานที่) ไว้หรือเปล่า ให้ลองปิดดู แต่ถ้าไม่ก็ลองเปลี่ยน sound card ดูครับ ผมเดาว่าคุณน่าจะใช้ onboard อยู่

Comment

วางพื้นครับผม

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

พื้น-ผนัง คงเป็นปูน/กระเบื้อง>พื้นไม้
                คงวางได้เสียงสะท้อน กำทอนกันพอดี...ต้องขยับ!!!!!
                จะวาง***งจากมุม อาจต้องยกจากพื้น หรือเอาฟองน้ำบ้านๆ /ผ้าม่านหนากั้นด้านหลังหรือที่มุม หรือปูพรมที่พื้น
                ไล่ๆ ทำไปครับ ง่ายๆ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                  พื้น-ผนัง คงเป็นปูน/กระเบื้อง>พื้นไม้
                  คงวางได้เสียงสะท้อน กำทอนกันพอดี...ต้องขยับ!!!!!
                  จะวาง***งจากมุม อาจต้องยกจากพื้น หรือเอาฟองน้ำบ้านๆ /ผ้าม่านหนากั้นด้านหลังหรือที่มุม หรือปูพรมที่พื้น
                  ไล่ๆ ทำไปครับ ง่ายๆ อิอิอิอิ
                  สมแล้วที่เป็น ปรมาจาร์ย ให้คำแนะนำที่ หลากหลายดีครับ

Comment

ต่อใช้กับอะไรล่ะครับ

Comment

Working...
                    X