Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแปลกๆ

ซื้อของมือสองมั่นใจแค่ไหนคับ

...........

ผิดหมวดขอโทษด้วย
    Last edited by nootoo; 27 Jun 2008, 22:12:28.

เครื่องเสียงแบบพอมีราคาหน่อย ผู้ใช้ส่วนใหญ่มักถนอมเครื่องไม่ให้ช้ำ พอเปลี่ยนมือก็ค่อนข้างเชื่อใจกันครับ

แต่ตอนซื้อขายก็พิจารณาถี่ถ้วนหน่อย ทั้งรูปลักษณ์ ฟังเสียง

ของมือสองมีประกันก็อุ่นใจขึ้นหน่อยครับ หลายๆอย่างผมก็หาได้ในนี้แหล่ะ

Comment

สุ่มดวงเอาครับ

Comment

ก็ลองฟังดู เชื่อในสิ่งที่หูเราได้ยินและได้ฟัง เป็นดีที่สุดครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
          เครื่องเสียงแบบพอมีราคาหน่อย ผู้ใช้ส่วนใหญ่มักถนอมเครื่องไม่ให้ช้ำ พอเปลี่ยนมือก็ค่อนข้างเชื่อใจกันครับ

แต่ตอนซื้อขายก็พิจารณาถี่ถ้วนหน่อย ทั้งรูปลักษณ์ ฟังเสียง

ของมือสองมีประกันก็อุ่นใจขึ้นหน่อยครับ หลายๆอย่างผมก็หาได้ในนี้แหล่ะ

แล้วของมือ 2 จากท่านอ่ะ ซื้อต่อได้เรยไหม ^^

Comment

Originally posted by CHALARMCHAI3 View Post
            ก็ลองฟังดู เชื่อในสิ่งที่หูเราได้ยินและได้ฟัง เป็นดีที่สุดครับ
            แต่ผมว่าหลายๆครั้งก็ไม่ได้ลองนะครับ เช่น บ้านไกลกัน ต่างจังหวัด ราคาน่าเขมือบเลยรีบตะครุบ

หลายๆครั้งแค่เอาของมายื่นกันแล้วกลับบ้าน

ส่วนมากผมว่าไม่ได้ลองนะ

Comment

มันก็ต้องมีเสี่ยงกันบ้างหละครับ โดยเฉพาะซาวด์การ์ด แต่เท่าที่ซื้อมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ..อาจจะเป็นเพราะว่าผมโชคดีก็ได้มั้ง 55+

Comment

แล้วหูฟังมือสองกะมือหนึ่งนี่ต่างกันมากมั้ยคับ

ในเรื่องของคุณภาพ

...............

Comment

โดยทั่วไปดูในเรื่องความสะอาด และคุณสมบัติการตัดเสียงรบกวนภายนอกตามที่สเปกระบุไว้ว่ายังรับได้ไหม

อะไหล่โดยเฉพาะนวมครอบหู บางยี่ห้อหายากมากเหมือนของผม 8 ปีต้องยอมใช้ให้เปื่อยไปจนทิ้งเลยทั้งๆที่ว้อยส์ลำโพงยังแจ่มอยู่

Comment

อยู่ที่ใจ ขอประกันใจสิ และก็ต่อด้วย...ดูใจ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by nootoo View Post
                      แล้วหูฟังมือสองกะมือหนึ่งนี่ต่างกันมากมั้ยคับ

ในเรื่องของคุณภาพ

...............

ถ้า earbud ถ้าเสียงออกครบ สายไม่เปื่อย ไม่ขาดแตก ไม่แข็ง ก็โอเค แล้ว หรือถ้าเค้าระบุมา ก็เอาไปซ่อมได้ครับ ในเว้ปนี้มีคนรับซ่อมอยู่

ถ้า in ear ก็ต้อง เช็ด+ฆ่าเชื้อ ขี้หูเก่า ของเจ้าของคนเก่าดีๆอ่ะครับ หรือไม่ก็ซื้อจุกมันมาเปลี่ยนก็ได้ครับถ้าเค้าไม่มีตัวสำรองมาให้ ลองฟังเสียงดูว่าเพี้ยนไม๊ แล้วก็อย่าลืมดูสายด้วย

ถ้า fulsize ก็เรื่องฟองน้ำ นวม ที่ครอบหูล่ะครับ ว่าเสื่อมหรือยัง เสียงเพี้ยนไม๊ แล้วก็อย่าลืมดูสายด้วย

แล้วก็ถามๆ ซื้อมานานแค่ไหนแล้ว เรื่องประกันว่ายังมีเหลือไม๊ คือ ซื้อมือสองต้องรอบคอบนิดนึงครับ ถ้าเป็นไปได้ต้องลองฟังด้วยครับ

Comment

Working...
                      X