Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 5.1 มีอาการความดังของเสียงขึ้นลงเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 5.1 มีอาการความดังของเสียงขึ้นลงเอง

ลำโพง Creative 5.1 ใช้กับ SB มีอาการคือ เวลาใช้งาน มีอาการ ระดับเสียงไม่คงที่ คือเดียวดัง เดียวเบา ชัดเจนแบบฟังออกเลย

มันเกิดจากอะไรได้ครับ ?

แล้วสามารถส่งซ่อมตามร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ไม

เพราะตอนนี้อึดอัดมาก เพลงที่ชอบฟังไม่เป็นเพลงเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เคยเปลี่ยนสายบ้างยังครับ
    -------------
    สายจีนราคถูก
    นอกจากเรื่องเสียงของตัวสาย
    มีปัญหาเรื่องคุณภาพด้วย
    ปัญหาที่เคยเจอ ...เสียงตกเหว
    เดี๋ยวดังเดี๋ยวเบาเอง
    -------------
    สายแถมก็มีโอกาสเป็นเหมือนกันครับ
    เบื้องต้น...ลองหาสายเส้นอื่นที่มีอยู่
    ลองเปลี่ยนดู ...ว่ายังเป็นหรือป่าวครับ
    Last edited by tiger X-fi; 16 Jul 2013, 07:54:42.

Comment

ช่วงแรกๆ ผมก็เป็นครับ พยายามปิดเอฟเฟกให้หมดก่อน ลองใช้ไปสักพักหลาบสิบ ชั่วโมงถ้ายังไม่ดีขึ้น ก็ลองลงโปรแกรมใหม่ไม่ต้องอัฟเดท หรือหาสายใหม่มาเปลี่ยน อย่างพี่เสือว่าแหล่ะครับ

Comment

รีโมทปรับ volume ครับ ยิ่งรุ่นที่เป็นกลมๆบิดไปมา ยิ่งเป็นง่าย เห็นว่าใช้น้ำยาทำความสะอาดcontact ได้ แต่ผมใช้วิธีเร่งสุด แล้วปรับในคอมเอา
        ไม่รู้ใช่อาการเดียวกันป่าว

Comment

http://in.creative.com/products/prod...&product=15774'

เป็นรุ่นนี้ครับ เดียวผมลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ

รุ่นนี้ไม่มีรีโมท หมุนปรับเสียงเอา

Comment

Originally posted by karnet View Post
            รีโมทปรับ volume ครับ ยิ่งรุ่นที่เป็นกลมๆบิดไปมา ยิ่งเป็นง่าย เห็นว่าใช้น้ำยาทำความสะอาดcontact ได้ แต่ผมใช้วิธีเร่งสุด แล้วปรับในคอมเอา
            ไม่รู้ใช่อาการเดียวกันป่าว
            ทำความสะอาดคลอนเทล็ก นี่หมายถึงส่วนไหนหรอครับ

Comment

ลองสังเกต ถ้าเป็นตามจังหวะLoadของcpu ลองปิดพวกspeed step , c1eหรือพวกปรับความเร็วcpuอัตโนมัติตามโหลด
              มันมีผลกระทบข้างเคียงทำให้ไฟเลี้ยงส่วนอื่นมันขึ้นลงตาม

ถ้าไม่ได้เป็นกรณีที่ว่าก็รอท่านอื่นตอบ

Comment

Originally posted by demon13th View Post
                http://in.creative.com/products/prod...&product=15774'

เป็นรุ่นนี้ครับ เดียวผมลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ

รุ่นนี้ไม่มีรีโมท หมุนปรับเสียงเอา
                อันนั้นแหล่ะครับ ผมใช้ t6200 เคลมมารอบก้เป็นอีกเลยใช้เร่งวอลลุ่มสุด แล้วไม่หรี่ใน windows แทน

Comment

Originally posted by karnet View Post
                  อันนั้นแหล่ะครับ ผมใช้ t6200 เคลมมารอบก้เป็นอีกเลยใช้เร่งวอลลุ่มสุด แล้วไม่หรี่ใน windows แทน
                  อาการเดียวกันเลยหรอครับ งั้นคงต้องทำบ้าง

ขอบคุณครับ ขอลองดู

Comment

Originally posted by demon13th View Post
                    อาการเดียวกันเลยหรอครับ งั้นคงต้องทำบ้าง

ขอบคุณครับ ขอลองดู
                    ผมลองทำแล้ว เร่งสุดวอลุมเลย อืม เสียงไม่ดรอปแล้ว คำถามคือ ผมต้องไปทิ้งไว้เลย หรือเวลาเปิดหลังจากนี้ไป ต้องอัดเต็มตลอดครับ ?

Comment

ผมลองทำแล้ว เร่งสุดวอลุมเลย อืม เสียงไม่ดรอปแล้ว คำถามคือ ผมต้องไปทิ้งไว้เลย หรือเวลาเปิดหลังจากนี้ไป ต้องอัดเต็มตลอดครับ ?
                      ปิด เปิดใน windows เอาครับ ผมไม่เคยปิดลำโพงเลย กด mute short cut ที่ keyboard แทน

Comment

Working...
                      X