Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามีงบประมาณ 1 หมื่นบาทจะเล่นระบบเสียงคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามีงบประมาณ 1 หมื่นบาทจะเล่นระบบเสียงคอม

จะไปเล่นพวกโฮมเทียร์เตอร์ได้เลยไหมครับ พอดีชอบดูหนัง +ฟังเพลงด้วยหน่ะครับ

หรือว่าถ้าเล่นระบบเสียงคอมฯ ต้องยังไงบ้างครับ ขอคำแนะนำทีครับ เพื่อนฝากถามมาครับ

sound + ลำโพงคอม 5.1 น่าจะได้หลากหลายสุดครับ

Comment

ขอรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าอะไรบ้างที่จะต้องซื้อ พอดีผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องระบบเสียงซักเท่าไร่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

พอดีเพื่อนจะให้พามันไปซื้อประมาณกลางเดือนนี้ครับ

Comment

asusu xonar dx 7.1 + mx5021 + สาย supra น่าจะ 10k พอดีครับ

Comment

ถ้าจะเอาไปเทียบกับ HT ลองดู X-fi +Leona G3 5.1 ready 600watts rms ถ้ามากกว่านี้คงต้องเล่น AVR แยกแล้วล่ะ

Comment

2ZS = 2,500
              G9 ex = 5,990
              สายสัญญาณ Mini to RCA 650 บาท 1 เส้นที่เหลืออีก 2 เส้น ซื้อแบบธรรมดา 30-50 บาท
              ที่เหลือสายลำโพง เน้น Front คู่หน้าเพราะฟังเพลงธรรมดา ก็ออกแค่คู่หน้า

Comment

ขอบคุณคร้าบผม เดี๋ยวจัดให้มันเลยไม่รอกลางเดือนละครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                X