Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเลือก Home cinema ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเลือก Home cinema ใหม่

สวัสดีครับพี่ๆ พอดีอยากสอบถามอะครับ ทุกวันนี้ผมใช้เครื่องเสียงนี้ http://www.pioneer.com.sg/th2/web/pr...gId=234&Page=1 มาได้ 3-4 ปีแล้ว ผมยอมรับว่ามันกระหึ่มจริงๆนะครับ มีออฟชั่นครบสูตร ไม่ว่าจะเป็น Opitcal Audio อะไรอีกหลายๆ อย่างเรียกว่าหลงรักมันเลยแหละ....แต่พอมาถึงวันนี้ เทคโนโลยี Sound มันพัฒนาไปอีกกี่ขั้นไม่รู้...ผมมีบ้านหลังเล็กๆอีกหลัง ผมเลยอยากได้ Home Cinema ใหม่สักตัว พี่ๆ พอแนะนำได้ไหมครับ ว่าใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดี ขอราคา ไม่เกิน 39,900 นะ ระบบเสียงขอเป็น 5.1 CH หรือ 7.1 CH ก็ได้ ครับมีกำลังวัตท์ในการส่งยิ่งดีครับ เพราะปกติแล้ว ตัวเก่า มันลูกล่ะ 150W เลยนะ *0* แนะนำหน่อยครับ อ่อแล้วที่สำคัญ ขอที่ไม่ยุ่งยาก เล็กๆ แต่ได้อารมณ์หน่อยนะ พอจะเอาขึ้นไปห้อย บนหัว ^^ ขอบคุณมากครับ

ปล.มี Opitcal Audio ยิ่งดีครับ

ผมอ่านไม่เข้าใจเลยไม่รู้จะแนะนำยังไง
    แต่ถ้าท่านชอบทางเสียงของ pioneer ก็ไปต่อครับ
    ถ้า in the box มันก็มีรุ่นใหม่มาเรื่อยๆ
    Optical input มันมีแทบทุกตัวครับ

แต่ถ้าเล่นแยกก็อาจบาน

พอถึงประโยคที่ว่าเล็กแขวนได้(ตามการตีความของผมนะ) กับกระหึ่ม ผมไม่ค่อยไปด้วยกันหรือเปล่า

ของผมเล่นชุดเล็กๆ ยังบานเลย
    Klipsch quintet iv ผม sat 50w. Cen75w. เอง

ถ้าไม่ in the box ท่านตามหา AVR. Pioneer ที่คิดว่าอยู่ในงบ แล้วหาชุด 5.0 + sub หรือ5.1 เซ็ทที่อยู่ในงบ สำคัญคือหาที่ลองฟังให้่ได้ก่อนครับ เช่น piyanas

Sat. เล็กๆ มี boston, klipsch, paradigm, polk, canton, bose,อื่นๆอีกมากมาย

Comment

สวยดี เหลืองบลงAVR อีก2หมื่นกว่า

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post

สวยดี เหลืองบลงAVR อีก2หมื่นกว่า

สวยมากๆเลยครับ

Comment

Working...
        X