Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมลำโพงมีเสียง"ตุ๊บ"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมลำโพงมีเสียง"ตุ๊บ"

ผมเพิ่งได้ soundcard ครีเอทีพมาเล่นเป็นตัวรุ่นเก่า sb0100 จากห้องมือ 2 เสียงเพราะดีคับเพราะกว่าออนบอร์ดผมอย่างเห็นได้ชัดแต่ มันมีปัญหาอยู่อย่างนึงเวลากดปุ่มเปิดคอม

มันจะมีเสียง"ตุ๊บ"ที่ลำโพงดังมากเวลาชัตดาวน์ก็เหมือนกัน ผมกลัวว่า ลำโพง A520 ของผมมันจะลาโลกก่อนวัยอันควร ตอนนี้เลยถอดใว้เฉยๆ

ขอถามเป็นข้อๆดังนี้คับ 1.การ์ดรุ่นนี้เป็นอย่างนี้ทุกตัวมั้ย ?

2.ถ้าจะซื้อการ์ดมือ 2 รุ่นอื่นรุ่นไหนบ้างที่ไม่เป็นอย่างนี้ ขอเป็นครีเอทีพนะคับ Asus เคยลองแล้วไม่ชอบเท่าไหร่

ขอบคุณคับ จะมีใครตอบบ้างมั้ยเนี่ย อิอิ

เปิดคอม...ก่อนเปิดลำโพง
    ปิดลำโพง...ก่อนปิดคอม
    ช่วยได้ครับ...

Comment

ผมก็เป็น ชินเเล้วครับ
      เปิดโวลุ่มใว้ดังขนาดไหนครับ

Comment

Originally posted by sengkuku View Post
        เปิดคอม...ก่อนเปิดลำโพง
        ปิดลำโพง...ก่อนปิดคอม
        ช่วยได้ครับ...
        วิธีนี้ดีที่สุดครับ

Comment

ปิดเสียงลำโพงให้สนิททุกครั้งก่อนเปิดคอมครับ พอเปิดคอมเข้าวินโดว์แล้วค่อยเปิดวอลลุ่มเสียงครับแค่นั้นเอง ไม่ยากๆ อาการนี้มันก็เป็นกับแอมป์กีต้าร์ครับผมเจอประจำ เปิดวอลลุ่มเสียงเอาไว้พอเปิดแอมป์ก็ดังตุ๊บทีนึง แต่ก็ไม่มีปัญหาไรนะครับปกตินะผมว่า

Comment

Working...
          X