Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวซับ5.1หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวซับ5.1หน่อยครับ

คือว่าวันอาทิตย์หน้านี้ผมจะไปซื้อซับใหม่สักตัวเอามาต่อกับDVDอ่ะครับเห็นพวกเพื่อนมันแนะนำ
    มาโครแลบอ่ะครับก็ก้อจะลองมาซื้อไม่แน่ใจว่าจะดีไหมแต่รุ่นพี่ที่รู้จักกันแกแนะนำให้มาลองมาหาข้อมูลในบอร์ดนี้ยังไงก็ขอคำแนะนำหน่อยนะครับเพิ่งจะสมัครใหม่เมื่อกี้นี้เองอ่ะครับ DVD ผมเป็นของยี่ห้อ Soken รุ่น T-42 อ่ะเก่าพอดูแตะข้างกล่องมันเขียนไว้เป็นภาษาอังกฤษผมก็เดา ๆเอาว่ามันน่าจะรองรับ5.1ได้อ่ะ ครับเพราะมันมีเขียนว่าอะไร 5.1นี่แหละครับ

กลับไปดูที่ท้ายเครื่อง DVD ก่อนครับว่าออก 5.1 ได้จริงหรือไม่ โดยดู Line out ที่ออกมี L,R,C,SL,SR,SW ครบองค์ทั้ง 6 ขั้วหรือเปล่าหรือมีแค่ L กะ R ครับ

ถ้าดูแล้วเป็น 5.1 จริงตัดสินใจเลือกลำโพง ถ้าลงตัวที่ X3/5.1 เตรียมเงินซื้อสาย RCA->RCA จำนวน 3 เส้นรอได้เลยครับ
    Last edited by nooi; 6 Jul 2008, 23:01:00.

Comment

ผมไปดูมามันมีทั้งหมด12ขั้วเลยอ่ะครับมีทั้งเหลืองทั้งขาวไม่รู้ใช้ไดหรือป่าวแง้ว ๆ

แล้วสายที่ว่านี่มันเส้นละเท่าไรอ่ะครับไอเจ้าสายRCA >RCA ที่ท่านกล่าวมาอ่ะครับจะได้เตรียมเงินถูก อิอิ

Comment

ดูเปรียบเทียบกับคู่มือเครื่องเล่น DVD ก็ได้ครับ ดูรูสีขาว-สีแดง
        สายที่ว่าถูกๆก็เส้นละ 30 บาท (ของร้านอมร) ยันแพงเมตรละสี่ห้าหลัก แล้วแต่ทุนทรัพย์ตามที่ท่านเห็นสมควร

Comment

Working...
        X