Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Soundcard 7.1 ที่รองรับ window 8 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Soundcard 7.1 ที่รองรับ window 8 64bit

ตอนนี้ผมจะซื้อ SB0460 X-Fi XtremeMusic โม 7.1 Full Edition ท่านคิดว่าเป็นอย่างไรครับ แล้ว support กับ window 8 ไหม
    อยากทราบว่าตัวไหนเหมาะสม ที่สุดสำหรับ window 8 ส่วนตัวไม่เคยใช้ soundcard
    แต่อยากลองใช้ดูครับเห็นเพื่อนใส่แล้วไปฟังเสียงมัน ต่างแบบตกใจ ส่วนตัวชอบดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์ปกติตามประสาแต่เน้นดูหนังเป็นหลัก
    งบไม่จำกัด ที่บ้าน มีลำโพงswan 2.1 ใช้กับ tiamat 7.1 แต่ sound on board ของ sabertooth มันดูแข็งกระด้างมากเลย ขอบคุณสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่านครับ ^^

ส่วนตัวผมหาข้อมูล มาหมดแล้วครับ แต่ข้อมูลสำหรับ sound card มันน้อยมาก ส่วนใหญ๋ภาษาอังกฤษผมก็ไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ครับ

Comment

มีไดว์เวอร์ถึงwin8/64เลยครับ แต่การ์ดโมคงไม่ใช่แนวเสียงแบบมาตรฐานแน่ๆมั้ง

Comment

ผมเห็นมี asus phoebus อยากทราบ สุ่มเสียงเป็นยังไงครับ

Comment

Working...
        X