Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเสียบสายลำโพง 5.1 กับ sound card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเสียบสายลำโพง 5.1 กับ sound card

อยากรู้ว่า ลำโพง 5.1 มีสายให้ 3 สี อยากรู้ว่า ดำ ส้ม เขียว สีไหนเสียบกับลำโพงตำแหน่งอะไรคับ รบกวนถามผู้รู้ด้วยคับ

ปกติ เขียวเป็นหน้า
    ดำเป็น หลัง
    ส้มเป็น center

Comment

เขียว จะ คู่หน้า

ดำ จะ คู่หลัง

ส้ม จะ sub แล้ว center

Comment

ขอบคุณคับ มิน่าละทำไมลำโพงหลังดังกว่าหน้า หุหุ

Comment

ลอง เช็ค อะครับหลังต่อว่าเสียงออก ตรงกับในคอมมั้ย

Comment

ตามคู่มือไม่มีบอกหรือ
            ทั้งคู่มือลำโพง และคู่มือ SC
            หรือคู่มือ MB มันมีบอกหมดแหละ

Comment

ตามนั้นคับผม

เเต่ของผม 2.1 เขียวอะ

5.1 ไม่อยากเล่นอะ

เเค่ 2.1 ลำโพงเบส จะวิ่งเเล้วอะ

Comment

Working...
              X