Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวไหน รุ่นไหน ดูหนัง 5.1CH เสียงดีสุด ในราคาไม่เกิน 4000 ใช้คู่กะX-fi Music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวไหน รุ่นไหน ดูหนัง 5.1CH เสียงดีสุด ในราคาไม่เกิน 4000 ใช้คู่กะX-fi Music

พอดีสอยX-Fi Music เอามาดูหนังฟังเพลง

อยากทราบว่า ลำโพงตัวไหน ที่ดูหนัง ฟังเพลง เสียงดีสุดๆ เบส แน่นๆ นุ่มๆ มั่งครับ

ตัวเดิมใช้ Saag 820 w เองครับ แต่ผ่านการเบรินมาแย้ว เสียงยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่

เลยกะว่าจะหาลำโพงตัวใหม่มาลองดู

เน้น 5.1 CH ดูหนังฟังเพลง เสียง ใสใส เบสนิ่มๆ แจ่มๆ ดูหนังสงครามเสียงออกครบทุกรสชาติ

ใครมีรุ่นไหนแจ่มๆ ก็โพสบอกทีครับ อ่อลืมไป เน้นแบบว่า ไม่เปลืองที่จัดวางมาก
    เพราะโต๊ะคอมมันไม่ใหญ่มากครับ

ถามหน่อยครับ X-fi ที่ท่านใช้ คิดว่าเสียงเป็นไงมั่ง (คิดอยากจะเอามาใข้เหมือนกาน)
    โทดนะที่มาถามในกระทูพี่ท่าน แต่อยากได้ความเห็นอ่ะ
    Last edited by nanny_pat; 12 Jul 2008, 02:34:56.

Comment

เอา x3 ในบอร์ดนี้เยย
      เสียงก็พอไปวัดไปวาผมก็อยากได้แต่งบไม่ถึง

Comment

Originally posted by nanny_pat View Post
        ถามหน่อยครับ X-fi ที่ท่านใช้ คิดว่าเสียงเป็นไงมั่ง (คิดอยากจะเอามาใข้เหมือนกาน)
        โทดนะที่มาถามในกระทูพี่ท่าน แต่อยากได้ความเห็นอ่ะ
        เดียวได้รับของวันนี้เย็นๆ จะเทสแล้วมาลงความเห็นให้ครับ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
          เดียวได้รับของวันนี้เย็นๆ จะเทสแล้วมาลงความเห็นให้ครับ
          คุณใช่คนในเวปบอด Pramool ปะเนีย น่าจาใช่แน่ๆเลย หุๆ

แนะนำนะครับ X3 5.1 หรือไม่ก็ Eacan A-200 5.1

แต่เห็นเขาว่ากันว่า Eacan A-200 5.1 เสียงดีกว่านะครับ ราคาก็ไล่ๆกัน(มีรีโมทด้วย)

แต่ผมชอบ x3 มากก่านะ มันสวยกว่า อิอิ

ส่วนตัวผมใช้ออนบอดกับ Yamaha ครับ ต่อแบบ ดิจิตอล ก็เลยไม่ต้องเปลืองเงินซื้อซาวการ์ด อิอิ

Comment

A200 5.1s ครับ เพราะใช้อยู่อิอิอิ คู่กับ x-fi ได้รายละเอียดที่ดีพอตัวเลยครับ

Comment

Originally posted by bonut View Post
              คุณใช่คนในเวปบอด Pramool ปะเนีย น่าจาใช่แน่ๆเลย หุๆ

แนะนำนะครับ X3 5.1 หรือไม่ก็ Eacan A-200 5.1

แต่เห็นเขาว่ากันว่า Eacan A-200 5.1 เสียงดีกว่านะครับ ราคาก็ไล่ๆกัน(มีรีโมทด้วย)

แต่ผมชอบ x3 มากก่านะ มันสวยกว่า อิอิ

ส่วนตัวผมใช้ออนบอดกับ Yamaha ครับ ต่อแบบ ดิจิตอล ก็เลยไม่ต้องเปลืองเงินซื้อซาวการ์ด อิอิ

ใช่ครับผม แต่ผมก็เล่นทุกๆ บอร์ด com นั่นล่ะครับ ไม่ใช่เฉพาะแค่ในPramool เลือกลำโพงถูกใจไม่ได้ซักที

เพราะเลือกแบบไม่กินไฟมากด้วย อยู่หอ ค่าใช้จ่ายบานปลาย

Comment

Originally posted by bonut View Post

อิจฉาพี่คนนี้เค้าได้ของเทพราคาถูกๆ

Comment

Eacan A-200 5.1 กับ X3 5.1

ราคามือ1 มันเท่าไหร่เนี่ย

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                    อิจฉาพี่คนนี้เค้าได้ของเทพราคาถูกๆ
                    จุ๊ๆ ^^" ลืมๆไปซะเผื่อเบื่อๆจามาปล่อย อิอิ ปล.หายากสุดยอดเป็นแรไอเทมชนิดนึง อิอิ

Originally posted by kkpnova View Post
                    Eacan A-200 5.1 กับ X3 5.1

ราคามือ1 มันเท่าไหร่เนี่ย

Eacan A-200 5.1 ราคา3900ครับที่เซียร์
                    ไมโครแลป X3 5.1 ราคา6พันที่บ้านหม้อ(มีขาตั้งพื้นให้) ราคา4800ที่เซียร์ ราคาในเวป 3500

แนะนำซื้อในเวป มีของบางท่านประกันเยอะๆ ราคาเบาๆ หุๆ ไม่ต้องเสียเวลาเบริน

แต่ที่ผมดูมานะ คนเทียบ2ตัวนี้แล้ว แนะนำ Eacan A-200 5.1 มากกว่าครับ

แต่ ขนาดของมัน และดีไซ ผมว่าไมโครแลปดีกว่า (เพราะมันก๊อป Bose)

ส่วนกินไฟนั้นไม่แปลกเลยครับ กินเหมือนกันนะ เพราะลำโพงใหญ่นิ เป็นเรื่องปกติ

Comment

จุ๊ๆ ^^" ลืมๆไปซะเผื่อเบื่อๆจามาปล่อย อิอิ ปล.หายากสุดยอดเป็นแรไอเทมชนิดนึง อิอิ

Eacan A-200 5.1 ราคา3900ครับที่เซียร์
                      ไมโครแลป X3 5.1 ราคา6พันที่บ้านหม้อ(มีขาตั้งพื้นให้) ราคา4800ที่เซียร์ ราคาในเวป 3500

แนะนำซื้อในเวป มีของบางท่านประกันเยอะๆ ราคาเบาๆ หุๆ ไม่ต้องเสียเวลาเบริน

แต่ที่ผมดูมานะ คนเทียบ2ตัวนี้แล้ว แนะนำ Eacan A-200 5.1 มากกว่าครับ

แต่ ขนาดของมัน และดีไซ ผมว่าไมโครแลปดีกว่า (เพราะมันก๊อป Bose)

ส่วนกินไฟนั้นไม่แปลกเลยครับ กินเหมือนกันนะ เพราะลำโพงใหญ่นิ เป็นเรื่องปกติ

จะขายวันหลังลองp.m.มาดูนะคับ
                      ผมมีx1300 ถ้าแลก+2000เอานะ
                      แต่ตอนนี้ตังค์หมด
                      รอมีตังค์
                      อิอิ
                      แล้วจะP.M.ไป

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                        จะขายวันหลังลองp.m.มาดูนะคับ
                        ผมมีx1300 ถ้าแลก+2000เอานะ
                        แต่ตอนนี้ตังค์หมด
                        รอมีตังค์
                        อิอิ
                        แล้วจะP.M.ไป
                        อิอิ แลกยาก ^^"

ผมม่ายมีทางแลกลดสเปค อิอิ มีแต่ถ้าเปลี่ยนคือต้องดีขึ้น อิอิ

Comment

กระทู้เริ่มเปลี่ยนประเด็น ซะแล้ว ^o^

Comment

กระทู้เริ่มเปลี่ยนประเด็น ซะแล้ว ^o^
                            แหะๆ ขอโทษทีละกันครับ พอดีคนรู้ฟามลับเยอะไปหน่อย ^^"

เอาเป็นว่าใครรู้ก็ จุ๊ๆ อิอิ

และเรื่องลำโพงที่ท่านสนใจ ผมแนะนำให้แล้วนะครับ 2 ตัวนี้ที่ตรงเรื่องราคาและสรรพคุณมากที่สุด

แต่ถ้าได้แบบของผมละก็ แนะนำให้เอาแบบผมครับ แหะๆ แต่มันหายาก Yamaha TSS-10หรือไม่ก็
                            TSS-15 ถ้าหาได้นะ เสียงดีมาก

ยอดฮิทนิยมที่สุดก็ ไมโครแลป x3 5.1 ละครับ ดีไซดี ได้มาหาคนโมตัวซัฟให้ เสียงจะดีขึ้น อิอิ

หรือไม่อดใจรอในเวปนี้ละครับ มือ2 ของดีๆนานๆทีจะมีคนปล่อย

ตอนนั้นเจอ กิ๊กกาเวิร์ค ปล่อย6พัน น่าเสียดายมากๆ งบผมมีไม่พอ ^^"

http://www.yamaha.co.jp/english/prod.../ht/tss10.html
                            แลก็
                            http://www.yamaha.co.jp/english/prod.../ht/tss15.html
                            ปล.ที่ พารากอน,เซ็นทรั้นชิดลม,เดอะมองาม ไม่มีนะครับ ลองหาที่อื่น

Comment

ยังไม่มา review ยาม่าฮาเลย
                              อยากฟัง
                              สู้กับ x3 ก็ได้

Comment

Working...
                              X