Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีตัวต่อลำโพง 2 ชุด จากซาวกาดตัวเดียวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีตัวต่อลำโพง 2 ชุด จากซาวกาดตัวเดียวไหมครับ

งงอ่าจิ คือซื้อลำโพงไหม่มา แต่ก็เสียดายตัวเก่า เลยอยากใช้ 2 ชุด 2.1 ทั้งคู่เลย มันมีตัวต่อไหมครับ
    แล้วคุณภาพเสียงจะเป้นยังไงบ้างละครับ แหะๆ

ช่วยตอบหน่อยนะครับผม อิอิ

ส่วนมากเค้าจะไม่ค่อยทำกันนะครับ เสียงมันจะตีกัน

Comment

ใช้ Adaptor แยกออก 2ทางแบบเดียวกะที่ใช้กะพวก MP3 Player อะ

Comment

-*-

ไช้พวกนี้ครับ
        แต่เสียงดรอบแน่นอน
        Attached Files

Comment

ตามความคิดเห็นส่วนตัว น่าจะทำได้นะครับ กำลังคิดทำเหมือนกัน
          เพราะผมใช้ตัว 2.1 เหมือนกันกำลังจะหาชุดใหม่อยู่ เอาเป็นว่าถ้าอยากต่อ 2 ชุดเข้าด้วยกัน
          ผมจะเลือกทำเป็น 4.1 แล้วเลือกคู่ใหม่ ที่เหมาะสมกับ watt ของ front ของตัวเก่าก่อน
          คู่ใหม่ก็หาให้ watt ต่ำกว่า เป็น rear แล้วทำการ modify amp ให้ใช้ volume master
          ตัวเดียวกัน เพราะ amp ทั้งคู่เป็น active เหมือนกัน (หรือเปล่าไม่รู้??) แค่นี่เราก็น่าจะได้ 4.1 แว้ว
          เด๋วผมลองดูก่อนนะครับ แล้วจะมาเล่าว่าเป็นไงบ้าน

Comment

ไม่แนะนำครับ
            เสียง drop ไปเยอะกับอุปกรณ์พวกนี้
            ผมใช้ se-200 อยู่มี output คู่หน้า 2 ชุดครับ
            ชุดแรกเป็น rca ส่วนชุด 2 เป็น mini

Comment

ผมก้อคิดจะทำแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ

แต่ยังไม่แน่ใจน่ะสิ

เอาไงดีล่ะ

ดันๆ

Comment

Working...
              X