Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับเสียงไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับเสียงไม่ได้

บน pc นะครับ ตอนแรกผมก็ปรับเสียงขึ้นลงได้ตามปกติครับ กด mute ได้ (ปรับตรงมุมขวาล่าง)

แต่อยู่มาวันนึง ปรากฎว่า เสียงมันออกแค่ระดับเดียว เพิ่มลดเสียงตรงมุมขวาล่างไม่ได้เลย เลื่อนขึ้นเลื่อนลงได้ก็จริง แต่เสียงไม่ปรับตามที่เลื่อนไว้ เลื่อนสุดยังไงเสียงก็เท่าเดิม เลื่อนลงจนเกือบจะ mute เสียง

ก็ยังเท่าเดิม พอกด mute เสียงก็ไม่ mute ปุ่มห้ามแดงๆก็ไม่ขึ้น(ปกติถ้ากดmuteมันจะขึ้นปุ่มห้ามแดงๆทับรูปลำโพง)

ก็คือ เสียงออกครับแต่ปรับไม่ได้ อยากดูตรงไหนของคอมผมเพิ่มเติมบอกได้ครับ เดี๋ยวแคปมาให้
Working...
X