Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำให้ X3 2.1 เป็น 5.1 ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำให้ X3 2.1 เป็น 5.1 ไหมครับ

แบบว่าซื้อ 2.1 มาแล้วรุสึกเบื่อๆ แล้วอยากได้ X3 แบบ 5.1 ด้วย แต่ราคาก็โหดใช่เล่น
    แล้วก็ไม่อยากเสียเงินซื้อ 5.1 มาอีกชุดน่ะครับ แบบว่าเสียดายของ

ไม่ทราบว่าจะทำยังไงให้มันกลายเป็น 5.1 ดีครับ หาลำโพงแบบไหนมาทำดี?

ใจจริงอยากให้ตัว X3 2.1 ที่ใช้อยู่ ทำซับวูฟน่ะครับ แต่ก็กลัวว่าเสียงจะสู้ตัวที่เป็น 5.1 ไม่ได้ แหะๆ

รบกวนด้วยนะครับผม

ขายทิ้งซื้อใหม่ไงครับ ไม่ยากๆ

Comment

Originally posted by bonut View Post
      ขายทิ้งซื้อใหม่ไงครับ ไม่ยากๆ
      เห็นด้วยครับ x3 คนต้องการเยอะอยู่แล้วครับ ปล่อยง่าย ได้ราคาดี

Comment

Originally posted by pannpz51 View Post
        เห็นด้วยครับ x3 คนต้องการเยอะอยู่แล้วครับ ปล่อยง่าย ได้ราคาดี
        ช่ายครับผมรอสอย

Comment

sound เป็นพวก 5.1 หรือ 7.1 ก็ทำได้ครับ
          ใช้ลำโพงเล็กที่เป็น 2.0 ครับต่อช่องเซอร์ราว เท่านี้ก็เป็น 4.1 แล้ว
          หรือถ้ามีลำโพง 2 ชุดก็ต่อช่อง Center กับ Sub แต่ปิดซับไว้ ก็เป็น 5.1 แล้ว
          ผมแนะนำใช้ 4.1 เพราะกว่าครับ ปรับ Volume ให้เหมาะก็ O แล้ว
          แต่คงเทียบพวก X 5.1 ไม่ได้ นะ

Comment

Originally posted by Shrek View Post
            sound เป็นพวก 5.1 หรือ 7.1 ก็ทำได้ครับ
            ใช้ลำโพงเล็กที่เป็น 2.0 ครับต่อช่องเซอร์ราว เท่านี้ก็เป็น 4.1 แล้ว
            หรือถ้ามีลำโพง 2 ชุดก็ต่อช่อง Center กับ Sub แต่ปิดซับไว้ ก็เป็น 5.1 แล้ว
            ผมแนะนำใช้ 4.1 เพราะกว่าครับ ปรับ Volume ให้เหมาะก็ O แล้ว
            แต่คงเทียบพวก X 5.1 ไม่ได้ นะ
            อ่า ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
            ผมเองก็ไม่ได้หูเทพอยู่แล้ว ก็ถือว่าโชดีไป หุหุ

ธรรมดาดอกลำโพง Front, Rear นี่จะเป็นแบบไหนหรอครับ เป็นแบบทวิสเตอร์ อย่างเดวหรือว่ามี Mid ด้วยน่ะครับ แบบว่าจะลองเอาแบบที่ท่านว่ามาทำเป็น Front, Rear มั่ง

Comment

X3 2.1 เป็น Front
              ลำโพงอะไรก็ได้ที่เป็น 2.0 ธรรมดาเป็น Rear
              เท่านี้ก็ได้ 4.1 แปลงแล้ว
              ลองเล่นไปเรื่อยๆ ครับ

Comment

Originally posted by Shrek View Post
                X3 2.1 เป็น Front
                ลำโพงอะไรก็ได้ที่เป็น 2.0 ธรรมดาเป็น Rear
                เท่านี้ก็ได้ 4.1 แปลงแล้ว
                ลองเล่นไปเรื่อยๆ ครับ
                ผมใช้แบบนี้มาประมาณ 1 ปีแล้วครับ เนื่องจากจน แต่อยากจะถามท่านหน่อยครับว่า มีวิธีทำให้ Subwoofer ที่ปกติมันออกจาก Center ไปออก 2.1 (Front) ของผมได้มั้ยครับ?

ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Working...
                X