Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ หูฟัง สำหรับเล่นเกม และ ฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ หูฟัง สำหรับเล่นเกม และ ฟังเพลง

สอบถามผู้รู้ครับ ตอนนี้กำลังอยากได้หูฟัง สำหรับฟังเพลง และ เล่นเกม รบกวนแนะนำด้วยครับ ที่ดูอยู่ มี Sennheiser HD598 Sennheiser HD600 เห็น Review HD598 ฟังเพลงดี เล่นเกม ก็เยี่ยม เทียบเท่า ตัว PC363D เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าเอารุ่นที่สูงกว่าอย่าง HD600 จะดีกว่าหรือไม่ครับ อยากลงทุนทีเดียวจบไปเลย (ผมใช้ Sound Blaster ZX) ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ถ้าฟังเพลงเล่นเกมส์ HD598 ตอบโจทย์มากครับ แต่ดูหนังจะด้อยไปนิดเพราะเบสมันจะนุ่มลีกครับ
    ส่วน PC363D ถ้าเรามี sound card ที่เหนือกว่า ย่อมดีกว่า usb sound อยู่แล้วครับ อีกอย่างส่วนตัวไม่ค่อบชอบเสียงจำลองสักเท่าไร
    Last edited by neoseven; 20 Nov 2013, 00:05:04.

Comment

ใช้ฟังเพลงเล่นเกมเหมือนกัน เพิ่งไปจัด ATH AD700 มา
      ใช้กับ Xonar DX ครับ

แหล่มมากๆ

Comment

Working...
      X